Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA มูลค่า 2599 EuRO ของขวัญปีใหม่สำหรับทุกคนครับ  (Read 34949 times)

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
ลองเอาไป Backtest กันนะครับ
Backtest ที่ทำมาให้ดูคือปีที่ทำกำไรได้สูงสุด แล้วก็อัด risk ได้มากที่สุดครับ
แต่ใช่ risk 10% ดีแล้วครับ กำไร backtest ในปี 2009 อยู่ที่ประมาณ 50%

ดู backtest ดีๆนะครับ จาก 100$ เป็น 56000$
ไม่ต้องตกใจครับ มันเป็นแค่การคำนวณย้อนหลัง ถ้าเป็นแบบนี้ก็ดีสิ
« Last Edit: มกราคม 03, 2010, 09:26:55 am by money4book »

money4book

• Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
เอา Backtest ไปดูเพิ่มนะครับ ประกอบการตัดสินใจ

ตัว default ก็คือเปลี่ยน lot เป็น 0.1 เปลี่ยน risk เป็น 10

ส่วนตัวที่มีคำว่า aggressive อยู่ด้วยคือตัวที่โหลด setting มาจาก file aggressive.set ครับ

จะสังเกตุเห็นส่วนที่แตกต่างก็คือของปี 2009 นะครับ ตัว default จะผ่านฉลุย

ส่วนตัว aggressive จะไปไม่ถึงสิ้นปีครับ ถ้าไม่รีบถอนออกก่อน

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
ขอบคุณครับ ขอให้ร่ำรวยน๊ะครับ

ตัวนี้น่าสนใจมาก ใช้ indy หลายตัวมาก  และก็มี condition การเปิดหลากหลาย
เดี๋ยวว่างๆจะแกะ
« Last Edit: มกราคม 03, 2010, 06:39:20 pm by linconz »

aodyfx

• Newbie
  • *

ช่วยตรวจสอบ EA นี้ด้วย ลองลงแล้ว ไม่ทำงานเลยครับ

ขอบคุณครับ
ออดี้

tookdee

• Newbie
  • *
จากที่เจ้าของกระทู้เทสมาน่าสนใจมากๆ

money4book

EA ตัวนี้ไม่รู้ได้มาเป็น version ไหนอ่ะครับ มันมีอยู่ 3 version ใครอ่านออกช่วยแปลหน่อยนะครับ

Für die Testversion (läuft nur bei XTB): 599.- Euro - nach Ablauf der Testversion wird der Betrag auf die Vollversion angerechnet

Für die Vollversion nur bei XTB: 2.199.- Euro

Für die Vollversion ohne Brokerbindung: 2.599.- Euro

aodyfx

• Newbie
  • *
ลองวางบน เดโม มันไม่เทรดครับ
ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ

money4book

ขอบคุณครับ ขอให้ร่ำรวยน๊ะครับ

ตัวนี้น่าสนใจมาก ใช้ indy หลายตัวมาก  และก็มี condition การเปิดหลากหลาย
เดี๋ยวว่างๆจะแกะ

สงสัยต้องรบควรคุณ linconz ช่วยแกะให้หน่อยแล้วล่ะครับ
EA ไม่ยอมเทรด demo อยากรู้เหมือนกับครับ มันมีหลักการในการเทรดยังไง

linconz

• VIP
  • *
จริงๆ วางบนเดโม ต้องเทรด แต่ถ้าวางบน รีล จะไม่เทรด

ลองเอาตัวนี้ไปครับ เทรดทั้งหมด

ea ตัวนี้ มีเรื่องช่วงเวลาในการเทรดมาเกี่ยวข้องด้วย
ยังไงศึกษา ก่อนครับ ไม่ใช่เอาไปวางเวลาที่มันไม่เทรดแล้วนั่งเฝ้า

ลองดูครับ แล้วได้ผลยังไงก็บอกด้วยน๊ะครับ

money4book

คุณ linconz ตัด license ย่อหน้าสุดท้ายออกเหรอครับ
bool License

linconz

• VIP
  • *
มันเป็นฟังก์ชั่นที่จะคืนค่า จริง หรือ เท็จ ครับ ผมให้มันคืนค่าจริงตลอด มันจะได้เทรด ไม่ว่าเป็น รีล หรือ เดโม่

money4book

ลองแล้วเทรดแล้วครับผม แต่ก็ยังไม่รู้ผลจะเป็นยังไง
เครื่องผมเป็น notebook ทดสอบได้ไม่นาน
ใครจะร่วมทดสอบเชิญนะครับ ได้ผลยังไงก็เอามาโชว์กันนะครับ

pong

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับ ea ดีๆ

ผมลอง demo มาสองวันและ

start 1000000 ตอนนี้ 1900000

แต่บัญชีจริงดันทะลึ่งติดลบ 555+

money4book

แต่บัญชีจริงดันทะลึ่งติดลบ 555+

555+ ปิด order ติดลบเหรอครับ ต้องลองไปเรื่อยๆ ยาวๆ อ่ะครับ
แล้วเซ็ต ea แบบ ไหนครับ 2 วันได้ตั้ง 90% ตั้ง risk สูงอันตรายนะครับ
อาจเปิดไปเจอตอนคำนวณกราฟเจอสัญญาณหรอกพอดีก็ได้ครับ
ผมลอง demo instaforex กับ fxopen เมื่อคืน เพิ่งปิดบวกไปเมื่อเช้า
ช่วยเอา statement มาโชว์ได้ไหมครับ แต่ความไวกราฟ demo กับ live มันไม่เท่ากัน
fxopen เปิด ปิด order ช้ามากเลย แต่ได้กำไรมากกว่า instaforex

pong

• Newbie
  • *

555+ ปิด order ติดลบเหรอครับ ต้องลองไปเรื่อยๆ ยาวๆ อ่ะครับ
แล้วเซ็ต ea แบบ ไหนครับ 2 วันได้ตั้ง 90% ตั้ง risk สูงอันตรายนะครับ
อาจเปิดไปเจอตอนคำนวณกราฟเจอสัญญาณหรอกพอดีก็ได้ครับ
ผมลอง demo instaforex กับ fxopen เมื่อคืน เพิ่งปิดบวกไปเมื่อเช้า
ช่วยเอา statement มาโชว์ได้ไหมครับ แต่ความไวกราฟ demo กับ live มันไม่เท่ากัน
fxopen เปิด ปิด order ช้ามากเลย แต่ได้กำไรมากกว่า instaforex

ก็ปล่อยเรื่อยๆ อะครับ ใช้ aggressive ไม่ได้เซ็ตอะไรเพิ่มเติมเลย แต่ต้องคอย stop t/p เองบ้าง

ปล. เอากราฟมาโชว์ไม่เป็น 555+