Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA มูลค่า 2599 EuRO ของขวัญปีใหม่สำหรับทุกคนครับ  (Read 34948 times)

aodyfx

• Newbie
  • *
คุณ Pong ครับ ไม่ทราบเทรดที่ สกุลอะไร  Lot? ผมวางลงเดโม ของ Fxclearing มันไม่เทรดให้เลย

รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ

Aody

pong

• Newbie
  • *
คุณ Pong ครับ ไม่ทราบเทรดที่ สกุลอะไร  Lot? ผมวางลงเดโม ของ Fxclearing มันไม่เทรดให้เลย

รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับ

Aody

มันเทรดเป็นเวลานะครับ ปกติเท่าที่สังเกต มันจะเทรดประมาณ ตี 3 - 4 เวลาประเทศไทยครับ เวลาอื่นไม่ค่อยเทรด

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
อย่างที่คุณ pong ว่าครับ
มันเทรดเวลา ทั้งๆที่ Time Management เป็น false

ช่วงเวลาในตลาด forex
ตลาด Australian Dollar or AUD เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 5.00 – 13.00 น.
ตลาด Japanese Yen or JPY เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 7.00 – 14.00 น.
ตลาด Euro or EUR เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 13.00 – 21.00 น.
ตลาด British Pound or GBP เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 14.00 - 22.00  น.
ตลาด Swiss Franc or CHF เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 13.00 – 21.00 น.
ตลาด US Dollar or USD เวลาเปิดตรงกับประเทศไทยเวลา 19.00  ถึงเวลาตี 3 ปิดตลาด

สรุปแล้วเวลาที่เหมาะกับการเทรด
อยู่ระหว่าง 13.00 – 23.00 น. ของโซนตลาด EUR GBP USD สามตลาดนี้มักจะเป็นตัวการสำคัญของการวิ่งและมีแรงซื้อ ขายเข้ามามาก 
โดยจังหวะการเข้าเทรด มักจะนิยมเล่นเป็นรอบๆไปคือรอบ เวลา 13.00 – 17.00 โดยประมาณจะวิ่งหนึ่งรอบแล้วถึงมีการพักตัวของกราฟ(ราคาไม่วิ่งไปไหนมาก)
และอีกหนึ่งรอบ ช่วงรอบ 19.00 – 23.00 อีกหนึ่งรอบแล้วถึงเกิดการพักตัวของกราฟ (ราคาไม่วิ่งไปไหนมาก)

pong

• Newbie
  • *
แนบ statement เป็นแล้วครับ วันนี้สถานะค้างติดลบเกือบล้าน เหอๆๆๆ

ปล. ยังไม่มี s/l ตามระบบครับ จัดการเอง

ที่ค้างเพราะอยากดูว่าจะเน่าแค่ไหน

money4book

• Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
ถึงว่าล่ะทำไมได้เยอะจัง เล่นนอกกรอบนี่เอง
ก็ต้องลองดูกันต่อไปอ่ะครับว่าจะปิด order บวก หรือ ลบ
เพราะ ea เค้าให้ใช้กับ eur/usd m5 อย่างเดียวตามเจ้าของผู้พัฒนาบอกไว้
{ea ก็ไม่ได้ lock ไว้นี่แนะว่าให้เล่นได้แค่คู่เดียว อิอิ}
ถ้าได้ก็ถือว่า ea มีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน สุดยอดจริงๆ
แต่เท่าที่ดูหนักมากเลยครับสำหรับการเปิด order 3 คู่รวม 15 order
รู้สึกว่าจะติดลบแค่คู่เดียวเอง gbp/chf
ยังไงก็ฝากทดสอบและกันนะครับ

pong

• Newbie
  • *
ถึงว่าล่ะทำไมได้เยอะจัง เล่นนอกกรอบนี่เอง
ก็ต้องลองดูกันต่อไปอ่ะครับว่าจะปิด order บวก หรือ ลบ
เพราะ ea เค้าให้ใช้กับ eur/usd m5 อย่างเดียวตามเจ้าของผู้พัฒนาบอกไว้
{ea ก็ไม่ได้ lock ไว้นี่แนะว่าให้เล่นได้แค่คู่เดียว อิอิ}
ถ้าได้ก็ถือว่า ea มีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน สุดยอดจริงๆ
แต่เท่าที่ดูหนักมากเลยครับสำหรับการเปิด order 3 คู่รวม 15 order
รู้สึกว่าจะติดลบแค่คู่เดียวเอง gbp/chf
ยังไงก็ฝากทดสอบและกันนะครับ
ไหนๆ ก็ DEMO นะ ได้ของแพงมาเล่น ก็ต้องทดสอบให้หมดดิครับ

แต่ก็ใช้ได้ดีนะครับ ไม่ปิดอะไรเลย ตอนนี้กลับมาที่เดิมและ บวก

ส่วน eur/usd ยังไม่นอกใจ มากะดอยครับ 55+

mastermec

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ขอให้รวย ๆ ทุกท่านเลยครับ  ;D

pomcenter

• Newbie
  • *
มันจะเทรดเองหรอครับ?
เราแค่เปิดมันไว้เฉยๆใช่ไหมครับ
ลองในเดโมครับ

money4book

เราแค่เปิดมันไว้เฉยๆใช่ไหมครับ

เปิด eur/usd M5 ครับผม แล้วก็เอา ea ไปวางครับ
ไฟล์ ea ใช้อันที่คุณ linconz แก้ไว้ให้นะครับ
ส่วนตัว setting ก็โหลด aggressive.set ครับ

pomcenter

• Newbie
  • *

เปิด eur/usd M5 ครับผม แล้วก็เอา ea ไปวางครับ
ไฟล์ ea ใช้อันที่คุณ linconz แก้ไว้ให้นะครับ
ส่วนตัว setting ก็โหลด aggressive.set ครับ

ทำไมมันไม่เป็นเครื่องหมายยิ้มอ่ะครับ มันเป็นเครื่องหมาย :(
มันมีเวลาเทรดไหมครับ?

money4book

ผมใส่ก็ยิ้มอยู่นะครับ
ลองเอาแบบ ลางวางแล้ว กด ok ดูก่อนครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
allow live trading

pong

• Newbie
  • *
test ดูแล้ว การทำงานเหมือนกับ Megadroid เลยครับพี่น้อง

แต่ระบบเซฟด้อยกว่า

การทำงานมีสองระบบ ระบบเข้าบ่อยๆ 50:50

แต่ถ้ายิงยาวค่อยข้างชัวร์

ปล. เหมาะสำหรับพวกชอบความตื่นเต้นครับ 555+

money4book

แล้วผลการทดสอบเป็นยังไงบ้างครบ คุณ pong
work ไหมครับสำหรับ demo ที่ลองอยู่

pong

• Newbie
  • *
แล้วผลการทดสอบเป็นยังไงบ้างครบ คุณ pong
work ไหมครับสำหรับ demo ที่ลองอยู่

อย่างที่บอกครับ ea ตัวนี้มันเทรด 2 แบบ
ระบบเทรดสั้น 50:50 ครับ ต้องคอย stop t/p เอง
อย่างที่เห็นครับ s/l ไกลมาก จะรอก็ได้ครับ แต่ถ้าดู manual ประกอบ ก็น่า s/l เอง
ระบบเทรดยาว ค่อนข้างชัวร์ แต่เอากำไรพอประมาณก็พอ stop t/p เอง

แนะนำนะครับ เทรดตาม demo เมื่อระบบจับสัญญาณยาวได้ครับ