Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ผล Tester test สองครั้งแต่ผลไม่เหมือกัน ทำไมครับ?  (Read 8441 times)

golf98765

• Newbie
  • *
ผมลองใช้ EA ที่ทำขึ้นมา แล้ว setting แบบเดียวกัน เทสสองครั้ง ผลเทสมันไม่เท่ากันเลย

รูปกราฟ ใกล้เคียงกัน แต่บางทีกำไรต่างกันเยอะเกินไป เลยสงสัยน่ะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
มีรูปไหมครับ แล้วข้อข้อมูล กราฟกี่นาที มีค่า set ยังไงเหมือนกันทั้ง 2 ครั้งหรือเปล่าครับ

golf98765

• Newbie
  • *
เทส period day ประมาณ 1 ปีครับ
set ค่าเหมือนกันเปี๊ยบเลย แต่ได้ไม่เท่ากัน บางครั้งกำไรต่างกันเยอะมากเลยครับ

admin

• Administrator
แปลกตามปกติถ้า ใช้ MT4 ตัวเดียว  กันค่าเดิมทุกอย่างทดสอบกี่ครั้งจะได้ผลเหมือนกันหมดเพระามันเอามาจาก ข้อมูลเดียวกันซึ้งเป้นข้อมูลเดิม

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ถ้าเป็นบัญชี 5 หลัก สเปรดมันแกว่งครับ

Goodoza

• Newbie
  • *
มันเป็นหยังงี้นี้เอง :o

golf98765

• Newbie
  • *
ออ ครับ ขอบคุณ คุณ Admin และ คุณ D_Diamond มากๆครับผม