Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ทำอินดิเคเตอร์ให้ดึงเวลาย้อนหลังยังไงครับ  (Read 7061 times)

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
ผมลองใช้พวกคำสั่งเกี่ยวกับเวลา เช่น itime  หรือ  timecurrent

โดยแบคเทสวิชวลโหมด   แต่พบว่ามันดึงเวลาจากวันนี้   มันไม่ยอมดึงเวลาจากกราฟในวิชวลโหมด

มีวิธีแก้ไหมครับ

admin

• Administrator
ว่าแต่ท่านทดสอบ อินดี้เคเตอร์ย้อนหลังยังไงครับ ผมยังงง อยู่ว่าเรา backtest อินดี้ด้วยวิธีไหนครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
อินดิเคเตอร์ออโต้เทรนครับ  มันจะขีดเทรนสำหรับวันล่าสุด เพียงวันเดียว

ผมเลยเอาไปแบคเทส  เพื่อดูว่าที่ผ่านมามันขีดแม่นหรือเปล่า

วิธีแบคเทสก็คือแบคเทสอีเอตัวไหนก็ได้  เปิดวิชวลโหมด  แล้วลากอินดิเคเตอร์ลงกราฟครับ
ซึ่งอินดิเคเตอร์มันก็จะลากเส้นของวันศุกร์ให้(ตลาดปิด)   ไม่ได้ลากเส้นของวันที่แบคเทสให้

ผมเลยทดสอบฟังก์ชั่นที่เกียวกับ time ดู ก็เลยเห็นว่ามันรีเทิร์นออกมาเป็นวันปัจจุบัน  ไม่ได้ออกเป็นวันที่เราทำแบคเทสเหมือนกับอีเอครับ

godone108

• Newbie
  • *
ขอบคุรสำหรับข้อมูลครับ