Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนช่วยดูเงื่อนไขการเขียน ea ทีครับอยากทราบวิธีเขียนครับ*เปลี่ยนอินดี้ใหม่ครับ  (Read 19430 times)

dragon

• Guest
รบกวนช่วยดูเงื่อนไขการเขียน ea อยากทราบวิธีเขียนครับอยากเขียนกับระบบของท่านแอดมินครับ http://www.thaiforexea.com/mt4/ ท่านใดว่างและเขียนเป็นรบกวนช่วยเขียนให้ผมทีครับ หรือบอกวิธีเขียน ea ตามเงื่อนไขนี้ให้ผมก็ได้ครับว่าต้องใส่ค่าอะไรบ้างลงไปใน http://www.thaiforexea.com/mt4/

ต้องการเงื่อนไขแค่ 2 เงื่อนไขครับ
buy เมื่อ เส้นสีแดงตัดเส้นสีน้ำเงินขึ้นไป
sell เมื่อ เส้นสีแดงตัดเส้นสีน้ำเงินลงมา
เส้นสีน้ำเงิน Moving Average(15) ครับเส้นสีแดง Moving Average(3) ครับ
timeframe 30M ครับ

ขอเปลี่ยนอินดี้และ template ใหม่นะครับ ผมเจออินดี้ที่ดูจะเขียนง่ายกว่าอันเดิมครับผมใส่ตัวอินดี้ทับตัวเก่าไว้ที่ไฟล์แนบแล้วครับ ใช้อินดี้ EMA Crossover Signal เปลี่ยนอีกครั้งครับเป็น LWMA-Crossover_Signa ครับผมเพิ่มไว้ในไฟล์แนบแล้วนะครับ
timeframe M5
เงื่อนไข 2 เงื่อนไขครับคือ
1.เมื่อลูกศรสีเขียว เปิด Order Buy และกำหนด tp และ sl ครับ

2.เมื่อลูกศรสีแดง เปิด เปิด Order Sell และกำหนด tp และ sl ครับ

*ถ้าท่านแอดมินว่างช่วยเขียนให้ทีนะครับ หรือจะบอกวิธีัการเขียนให้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
*templates ของกราฟอยู่ที่ไฟล์แนบครับ
« Last Edit: มกราคม 21, 2011, 03:48:18 pm by dragon »

admin

• Administrator
  • Hero Member
อินดิเคเตอร์มีตั้งหลายตัวใช้ตัวไหนหรอครับ

dragon

• Guest
อินดิเคเตอร์มีตั้งหลายตัวใช้ตัวไหนหรอครับ
อินดิเคเตอร์ไม่ได้ใช้ครับอยากใช้แต่ตัว templates ครับต้องการการตัดกันของเส้นสีน้ำเงินและสีแดงครับ ถ้า่่ท่านว่างเมื่อไหร่รบกวนช่วยเขียนให้ผมทีนะครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 08, 2011, 04:15:28 pm by dragon »

TvT

• Full Member
template = รูปแบบ indicator ที่ใช้ครับ เช่น คุณใช้ RSI MACD EMA แล้วขี้เกียจเซต ใหม่จึงเซฟ template ไว้ครับ ถ้าขอให้ admin ช่วย คุณต้องส่ง template และ indicator ที่ใช้มาครับ

ขอช่วย admin ตอบนะครับ

dragon

• Guest
template = รูปแบบ indicator ที่ใช้ครับ เช่น คุณใช้ RSI MACD EMA แล้วขี้เกียจเซต ใหม่จึงเซฟ template ไว้ครับ ถ้าขอให้ admin ช่วย คุณต้องส่ง template และ indicator ที่ใช้มาครับ

ขอช่วย admin ตอบนะครับ
ขอบคุณครับ  
ขอเปลี่ยนอินดี้และ template ใหม่นะครับ ผมเจออินดี้ที่ดูจะเขียนง่ายกว่าอันเดิมครับผมใส่ตัวอินดี้ทับตัวเก่าไว้ที่ไฟล์แนบแล้วครับ ใช้อินดี้ EMA Crossover Signal ครับ
เงื่อนไข 2 เงื่อนไขครับคือ
1.เมื่อลูกศรสีเขียว เปิด Order Buy และกำหนด tp และ sl ครับ

2.เมื่อลูกศรสีแดง เปิด เปิด Order Sell และกำหนด tp และ sl ครับ

ท่านใดว่างช่วยเขียนให้ทีครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 09, 2011, 05:32:35 pm by dragon »

admin

รอตลาดเปิดแล้วผมจะเขียนให้ตอนนี้ยังไม่รู้ค่าที่อินส่งออกมา  ตัวนี้ใช้ระบบที่ผมทำไว สร้างได้เลยครับ

dragon

• Guest
รอตลาดเปิดแล้วผมจะเขียนให้ตอนนี้ยังไม่รู้ค่าที่อินส่งออกมา  ตัวนี้ใช้ระบบที่ผมทำไว สร้างได้เลยครับ
ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ

admin

ลองเอาไปดูว่าทำงานถูกไหมนะครับ ตัวนี้ก็สร้างจากระบบอัตโนมัติได้เลยหละครับ

dragon

• Guest
ลองเอาไปดูว่าทำงานถูกไหมนะครับ ตัวนี้ก็สร้างจากระบบอัตโนมัติได้เลยหละครับ
ea ไม่เปิดออเดอร์ครับท่านแอดมินรบกวนดูให้ผมหน่อยนะครับพอมีลูกศรสีเขียวหรือแดงมันมีแต่ elert ขึ้นครับแต่ ea ไม่เปิดครับออเดอร์ครับ รบกวนท่านแอดมินช่วยทดสอบให้ทีนะครับว่ามีปัญหาตรงไหน ขอบพระคุณมากครับ

admin

ตัวนนี้ผมดูหละตัวอินดิเคเตอร์มันส่งค่าออกมาแปลกๆๆบางครั้งก็จับได้บางครั้งก็จับไม่ได้ รอผมว่างก่อนครับเพราะจะต้องผ่าตัดอินเคเตอร์อีกครับให้มันส่งค่าออกมาสม่ำเสมอ

dragon

• Guest
ตัวนนี้ผมดูหละตัวอินดิเคเตอร์มันส่งค่าออกมาแปลกๆๆบางครั้งก็จับได้บางครั้งก็จับไม่ได้ รอผมว่างก่อนครับเพราะจะต้องผ่าตัดอินเคเตอร์อีกครับให้มันส่งค่าออกมาสม่ำเสมอ
ึีัครับท่าน ถ้าท่านแอดมินว่างเมื่อไหร่ช่วยดูให้ทีนะครับ ผมขอเปลี่ยนตัวอินดี้ใหม่อีกครั้งนะครับเป็น LWMA-Crossover_Signal เพราะดูจะแม่นยำกว่า EMA Crossover Signal ครับจากการทดสอบดูท่านแอดมินช่วยเอาอินดี้ LWMA-Crossover_Signal ไปทำเป็น ea ให้ทีนะครับไม่รู้ว่าตัวนี้จะมีปัญหาเหมือนกับ EMA Crossover Signal หรือเปล่าครับ ถ้าท่านว่างก็ช่วยทดสอบและเขียน ea จากอินดี้ตัวนี้ให้ทีนะครับ ขอบพระคุณมากครับ  :)
« Last Edit: มกราคม 11, 2011, 08:48:18 pm by dragon »

dragon

• Guest
ึีัครับท่าน ถ้าท่านแอดมินว่างเมื่อไหร่ช่วยดูให้ทีนะครับ ผมขอเปลี่ยนตัวอินดี้ใหม่อีกครั้งนะครับเป็น LWMA-Crossover_Signal เพราะดูจะแม่นยำกว่า EMA Crossover Signal ครับจากการทดสอบดูท่านแอดมินช่วยเอาอินดี้ LWMA-Crossover_Signal ไปทำเป็น ea ให้ทีนะครับไม่รู้ว่าตัวนี้จะมีปัญหาเหมือนกับ EMA Crossover Signal หรือเปล่าครับ ถ้าท่านว่างก็ช่วยทดสอบและเขียน ea จากอินดี้ตัวนี้ให้ทีนะครับ ขอบพระคุณมากครับ  :)
ตัว LWMA-Crossover_Signal ลูกศรชี้ขึ้นกับลงมันห่างกับราคาจริงหลายจุึดเลยครับเช่นลูกศรสีแดงขึ้นราคาชี้อยู่ที่ 1.3010 แต่ราคาจริงตามเวลาที่ลูกศรนั้นชี้ิอยู่ที่ 1.3015 แบบนี้ครับ ถ้าท่านว่างช่วยดูและเขียน ea ให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

admin

สรุปคือจะให้ผมเขียนให้จากตัวนี้ LWMA-Crossover_Signal ใช้ไหมครับเดียวเสาร์อาทิตย์นี้โม่ให้ครับ

dragon

• Guest
สรุปคือจะให้ผมเขียนให้จากตัวนี้ LWMA-Crossover_Signal ใช้ไหมครับเดียวเสาร์อาทิตย์นี้โม่ให้ครับ
ครับท่านแต่ตอนนี้ผมขอเอาตัว ea ที่ท่านเคยเขียนไว้จากอินดี้ตัวหนึ่งในบอร์ดนี้มาลองให้ท่านแก้ให้ก่อนได้ไหมครับถ้าตัวนี้ใช้ได้ LWMA-Crossover_Signal ก็ไม่ต้องเขียนครับไม่อยากรบกวนท่านแอดมินครับ ผมแนบไว้ที่ไฟล์นะครับอยากให้ท่านแก้เรื่องการเปิดออเดอร์ครับ คืออยากให้เปิดออเดอร์ดังนี้ครับ
1.เมื่อเส้นเป็นสีแดงเมื่อไหร่ให้เปิด sell และถ้า้เป็นสีน้ำเงินให้ buy ครับโดยเปิดแค่้ 1 ออเดอร์ครับ
2.ตั้ง tpและ sl ได้ครับ
3.เิปิดออเดอร์ครั้งละ 1 ออเดอร์ครับถ้าออเดอร์เก่ายังอยู่จะไม่เปิดออเดอร์ใหม่แม้ว่าจะเกิดการเปลี่ยนสีก็ตามครับรอให้ออเดอร์ที่เปิดนั้นชนจุด sl และ tp ก่อนครับแล้วถีีงจะเปิดออเดอร์ใหม่ถ้าเปิดการเปลี่ยนสีครับ

รบกวนท่านช่วยแก้ไข ea ตัวนี้ให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

*สีของอินดี้มันเป็น LightBlue กับ Tomato ea ต้องเปลี่ยนเป็นสี Red กับ blue ไหมครับ
« Last Edit: มกราคม 14, 2011, 08:18:32 pm by dragon »

dragon

• Guest
ครับท่านแต่ตอนนี้ผมขอเอาตัว ea ที่ท่านเคยเขียนไว้จากอินดี้ตัวหนึ่งในบอร์ดนี้มาลองให้ท่านแก้ให้ก่อนได้ไหมครับถ้าตัวนี้ใช้ได้ LWMA-Crossover_Signal ก็ไม่ต้องเขียนครับไม่อยากรบกวนท่านแอดมินครับ ผมแนบไว้ที่ไฟล์นะครับอยากให้ท่านแก้เรื่องการเปิดออเดอร์ครับ คืออยากให้เปิดออเดอร์ดังนี้ครับ
1.เมื่อเส้นเป็นสีแดงเมื่อไหร่ให้เปิด sell และถ้า้เป็นสีน้ำเงินให้ buy ครับโดยเปิดแค่้ 1 ออเดอร์ครับ
2.ตั้ง tpและ sl ได้ครับ
3.เิปิดออเดอร์ครั้งละ 1 ออเดอร์ครับถ้าออเดอร์เก่ายังอยู่จะไม่เปิดออเดอร์ใหม่แม้ว่าจะเกิดการเปลี่ยนสีก็ตามครับรอให้ออเดอร์ที่เปิดนั้นชนจุด sl และ tp ก่อนครับแล้วถีีงจะเปิดออเดอร์ใหม่ถ้าเปิดการเปลี่ยนสีครับ

รบกวนท่านช่วยแก้ไข ea ตัวนี้ให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

*สีของอินดี้มันเป็น LightBlue กับ Tomato ea ต้องเปลี่ยนเป็นสี Red กับ blue ไหมครับ
ท่านแอดมินว่างเมื่อไหร่ช่วยแก้ตามที่ผมบอกให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ