Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับการเก็บค่าจาก fibo retracement ครับ  (Read 5180 times)

mildassassin

• Jr. Member
  • **
คืออยากจะถามว่า
ถ้าสมมติว่าผมให้ ea ลาก fibo retracement (ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่านะครับ) เรียบร้อยแล้ว
คราวนี้ผมอยากให้ ea มันทำ trailing stop ตามค่าของ fibo น่ะครับ
และจะเก็บค่า take profit เท่ากับค่าของเส้นสุดท้ายของ fibo น่ะครับ
ไม่ทราบว่าเราจะเก็บค่าแต่ละขั้นได้ยังไงครับ
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ก็ลองใช้ตัวแปร static ให้เก็บค่า fibo ไวครับเพราะตัวแปรประเภทนี้จะไม่โดนล้างค่าตราบใดที่ EA ยังเปิดทำงานอยู่ครับ
วิธีใช้

static double a;  ต้องประกาศก่อนฟังกชั่น start นะครับ
int start()
{

}