Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA 2 Broke  (Read 6710 times)

gunlanutt

• Newbie
  • *
EA 2 Broke
« on: พฤศจิกายน 14, 2010, 02:25:25 pm »
พอจะทราบวิธีเขียนอีเอให้ส่งคำสั่งเทรดไป ยัง 2 โบรคได้ไหมครับ ณ ราคาเดียวกันหรือห่างกันนิดหน่อยใช้คำสั่งหรือโปรแกรมอะไรได้บ้างครับ
อยากได้โค๊ดอ่ะครับ

หรือถ้าไม่ได้ 2 account ใน โบรคเดียวกันก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: EA 2 Broke
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 14, 2010, 03:08:49 pm »
ผมถามคุณก่อนนะครับ ว่าจะเอาไปทำอะไรครับแค่เขียน EA ให้มันเปิด พร้อมกันเฉยๆๆหรือว่าจะออกแบบป้องกันคน ขโมย EA ของคุณครับ เพราะถ้าผมสอนไปที่นี้ไม่ใช้แค่เปิดได้ 2 id พร้อมกันนะครับทำเป็น 10 ID ยังได้เลยครับ ข้ามโบรเกอร์ไปมาก็ได้ ยังได้  สามารถ copy การเปิดของคนอื่นจาก demo ก็ได้หรือ copy จาก Investor password ที่ใช้ show อย่างเดียวก็ได้นะครับ  ที่นี้ สมาชิกคนอื่นที่ใช้ EA หา downline จะลำบากนะครับเพราะ คนสามารถเป็น downline และไปเปิด downline ของตัวเองต่อได้อีก คนที่คิดหรือเอา EA มาแก้ไขเพื่อหา downline ก็จะโดน copy ต่อไปเรื่อยๆๆนะครับ

gunlanutt

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:58:33 pm »
แค่ต้องการให้เปิดออร์เดอร์พร้อมกันเฉยๆ ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:21:48 am »
งั้นก็ใช้หลักการEA Genius bot ทำงานก็ได้ครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,826.0.html  มันจะมีตัว master  กับ slave หลักการทำงานคือ master จะเป็นตัวอ่านค่าต่างๆๆมาเก็บไวที่ไฟล์จากนั่น slave จะเป็นตัวที่อ่านค่าไฟล์ที่ master เขียนตลอดเวลา  ถ้าเจอว่า master มีการเปิด order ใหม่ slave ก็จะทำการเปิดตาม ลองเอาไปศึกษาดูหละกันนะครับ ตัวนี้จะ copy ได้ 1 ต่อ 1  โบรเกอร์ต่างกันก็ได้ไม่มีปัญหาแต่ขอให้ใช้ mt4 เหมือนกันพอครับ