Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยรวม EA ให้หน่อยครับ  (Read 5259 times)

iamtawan

• Newbie
  • *
ช่วยรวม EA ให้หน่อยครับ
« on: กันยายน 11, 2010, 05:40:07 pm »
อยากได้ สองตัวนี้รวมกันครับ
โดยให้ Dragonpips เป็นตัวหลัก แล้วให้ Robot Forex เป็นตัวเสริม
แนวคิดคือ
ใช้ Dragonpips เข้าเทรด พอหมดเวลาที่ตั้งไว้ ให้ Robot forex เช็คออเดอร์ว่ามีค้างอยู่หรือไม่ ถ้าไม่มี ก็ไม่ต้องทำงาน
แต่ถ้ามี ให้เช็คว่าค้างไว้กี่ lot ถ้ามากกว่า 0.5 lot (ตรงนี้อยากให้ตั้งได้) ให้ปล่อยไว้อย่างนั้น
ถ้าน้อยกว่าหรือเท่ากับ 0.5 lot ก็ให้เข้าเงื่อนไขการเบิ้ลlot ของ robotforex ได้เลย
หลังจาก ปิด Order ได้หมดแล้ว ก็ให้ EA หยุดทำงานทันที แล้วรอเวลาให้ Dragonpips ทำงานอีกครั้ง
แต่ถ้าเมื่อถึงเวลาที่ Dragonpips จะต้องทำงานอีกครั้งแล้ว (คือขึ้นวันใหม่แล้ว) ยังมี Order ค้างอยู่ ก็ให้ robotforex ทำงานต่อไปจนกว่าจะปิดได้ครับ

รบกวนด้วยนะครับ อยากได้แต่เขียนไม่เป็นอ่ะครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: กันยายน 11, 2010, 05:46:50 pm by iamtawan »