Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เสนอแนวความคิด EA  (Read 6348 times)

vodtipat

• Newbie
  • *
เสนอแนวความคิด EA
« on: กันยายน 10, 2010, 08:19:34 pm »
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันเขียน EA ตามแนวความคิดนี้หน่อย น่าจะดีในการเทรด
ตัวอย่างเช่น(1) เปิด 1 ออเดอร์ เช่น buy ที่ 1.5000 ถ้าไปถูกทาง (สมมุติตั้ง tp ที่ 10 ) เป็น 1.5010 ก็ให้ปิด แล้วเปิด buy ใหม่
(2)แต่ถ้าไปผิดทาง ลงมาเป็น 1.4990 ก็ให้เปิด sell  เบิ้ลล็อต 2เท่า ถ้าลงต่อ ก็ปล่อยยาว จน ออเดอร์ sell ลบกับ buy แล้วได้กำไร เท่ากับ 10 ก็ให้ ปิดออเดอร์ทั้งหมด แล้วเริ่มใหม่
(3)แต่ถ้า พอเปิดออเดอร์ sell เบิ้ลล็อต 2เท่าแล้วมันกลับขึ้นมาที่ 1.5000 ก็ให้เบิ้ลล็อต อีก เป็น 4 เท่า( 4เท่า+1เท่า ออเดอร์ครั้งแรก = 5 เท่า) ถ้าขึ้นต่อ ก็ปล่อยยาว จน ออเดอร์ sell ลบกับ buy แล้วได้กำไร เท่ากับ 10 ก็ให้ ปิดออเดอร์ทั้งหมด แล้วเริ่มใหม่
(4)แต่ถ้าพอเปิด ออเดอร์ข้อ(3)แล้ว มันกลับลงมาที่ 1.4990 (ตามข้อ(2) ก็ให้เบิ้ลล็อตเพิ่มเป็น 8 เท่า (บวกกลับ ออเดอร์เก่า 2 เท่า รวมป็น  10 เท่า )ถ้าลงต่อ ก็ปล่อยยาว จน ออเดอร์ sell ลบกับ buy แล้วได้กำไร เท่ากับ 10 ก็ให้ ปิดออเดอร์ทั้งหมด แล้วเริ่มใหม่

อย่างนี้ไปเรื่อยๆ ไม่รู้จะเขียนยากไหม ผมว่าน่าจะใช้ได้นะ ยังไงมันต้องไปถูกสักทางแน่นอน หรือเพื่อนว่าไง

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: เสนอแนวความคิด EA
« Reply #1 on: กันยายน 10, 2010, 09:01:10 pm »
แนวคิดนี้ผมเคยเอามาทำ EA แล้วโดยใส่ อินเข้าไปจับทิศอีกชั้นหนึ่งด้วยแต่ มีปัญหาข้อเดียวตอน สวิง เราไม่มีทุนมากพอที่จะเอาชนะมันลองเอา code ไปศึกษาต่อดูครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #2 on: กันยายน 11, 2010, 12:38:57 am »
ผมเคยคิดเหมือนกัน เจ๊งครับ

vodtipat

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: กันยายน 11, 2010, 04:34:58 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของ linconz ด้วยไม่ทราบว่าเคยลอง run EA แล้วหรือยัง ผมขอ EA ไว้ศึกษาหน่อยนะครับ EA ทีคุณ Admin ให้มายังไม่สมบูรณ์ แต่ก็พยายามศึกษาอยู่ ขอบคุณ Admin มาก ที่ตอบได้รวดเร็วและคอยให้คำแนะนำกับทุกคน ไม่หวงวิชา เป็นตัวอย่างที่ดีในสังคม ยังไงผมคงต้องขอคำแนะนำจาก Admin อีกเยอะ