Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Admin ครับ ถ้าต้งการเก็บค่าจุด ที่ sl ไปแล้วทำงัยครับ  (Read 6129 times)

kongto

• Newbie
  • *
ถ้าเราต้องการเก็บค่าจุดที่ sl ไปแล้ว อาจจะมีหลายค่า แล้วสั่งให้ EA ซื้อจุดนั้นถ้าหากกราฟวิ่งมาหาจุดนั้นอีกครั้ง เหมือนกับว่าเป็นการซื้อคืน
พอซื้อคืนแล้วถ้า sl อีก ก็เหมือนเดิม แต่ถ้า tp ก็ให้ลบค่าจุดนั้นทิ้ง และถ้ามันมีการ sl ที่จุดนั้น 2 ครั้ง ก็ต้องซื้อคืนทั้งสอง จะเขียนโปรแกรมยังงัยดีครับ จะยากไปหรือเปล่า แต่ก็ลองช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

:D :D :D

admin

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าลักษณะนี้คุณก็ต้องทำ log file หละครับให้เก็บ ticket number ของ order ที่คุณต้องการชื้อซ้ำ หากชื้อไปแล้วก็ต้องลบ ticket number นั่นออก แล้วก็สั่งให้มันวนตรวจสอบเงื่อนไข การชื้อซ้ำไปเรื่อยๆๆ

kongto

• Newbie
  • *
พอจะมี EA ที่มีการทำ log file ให้ผมศึกษาสักตัวไหมครับ คือผมยังมือใหม่อยู่ครับอยากได้ตัวอย่าง

ขอบคุณมากครับ   :D :D :D