Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอ Admin ช่วยเขียน EA ให้ผมหน่อยครับ  (Read 5946 times)

kongto

• Newbie
  • *
ผมยังไม่เคยเขียน EA สักตัวเลย ก็อยากให้ Admin ช่วยนำร่องให้ผมหน่อย
EA ที่ผมอยากเขียนก็คือ อันดับแลกเราสามารถเลือกได้ว่าจะ Buy หรือ Sell พอใช้ก็เริ่มซื้อที่ราคาปัจจุบันเลย
หลังจากนั้นก็ให้ตั้ง tp และ sl อัตโนมัติเลยเท่ากับ 100 ทั้ง tp และ sl และให้ทำการซื้อทุกๆ 50 ช่อง
จากราคาเริ่มต้น ไม่ว่าจะขึ้นหรือว่าลง และตัวที่ซื้อมาใหม่ก็ตั้ง tp และ sl อัตโนมัติเหมือนเดิม ให้มันทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ครับ
ไม่รู้ว่าจะเขียนยังไงดี ขอ Admin ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับผม

:D :D :D 

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอ Admin ช่วยเขียน EA ให้ผมหน่อยครับ
« Reply #1 on: พฤษภาคม 09, 2010, 05:22:49 pm »
ลองเอาตัวนี้ไป Test ดูครับ ผมเขียนเสร็จยังไม่ได้ทดสอบนะครับ

kongto

• Newbie
  • *
Re: ขอ Admin ช่วยเขียน EA ให้ผมหน่อยครับ
« Reply #2 on: พฤษภาคม 10, 2010, 08:48:18 am »
ขอบคุณมากครับ

kongto

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: พฤษภาคม 10, 2010, 04:39:16 pm »
ผมลองไปใช้แล้วก็ ok ครับ แต่ติดตรงที่ เวลา EA เราสั่งซื้อที่ค่าหนึ่งแต่อาจจะได้อีกราคาหนึ่งเพราะการเคลื่อนที่ของราคาตรงนี้ไม่มีปัญหาครับ ปัญหาคือว่า ค่า tp กับ sl ใช้ค่าที่ EA สั่งซื้อ ทำให้ ค่ามันเคลื่อนถ้าเกิดค่าที่สั่งซื้อกับค่าที่ซื้อได้มันไม่ตรงกัน ผมอยากจะให้ ค่า tp กับ sl ใช้ค่าที่ซื้อได้ครับมันจะได้เป๊ะเลยไม่ต้องเคลื่อน ขอ Admin ช่วยแก้ให้ผมอีกสักครั้งนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ