Trading System > Trading System

กำไร 100%

<< < (2/8) > >>

admin:
มันต้องมี 2 บัญชีกับ 2 โบรเกอร์ด้วยครับ โดยที่โบรเกอร์แรก ไม่มี swap โบรเกอร์ที่ 2 มี swap แล้วต้องเลือกค่าเงินที่ให้ค่า swap สูงๆๆ โดยที่เราเปิด order ที่เราได้รับค่า swap เป็นบวกกับโบรเกอร์ที่ให้ swap แล้วเปิด order ที่เราต้องเสีย swap ในโบรเกอร์ที่ไม่มีการเสียค่า swap  และ order ทั้ง 2 ต้องเปิดในราคาเดียวกัน หรือเปิดพร้อมกันเป็น การ heding ด้วย จากนั่นก็รออย่างเดียวครับรอกินค่า swap เอา แล้วตอนปิดก็ต้องปิด order ทั้ง 2 นี้พร้อมกันอีกครับถึงจะกำไร 100%

linconz:
เข้าท่าอะ  ถ้างั้นก็แนะนำ โบรคเกอร์ที่ให้ swap + หน่อยซิ

แต่ยังงงอยู่น๊ะ ยังงี้ก็ต้องปิดที่ราคาเท่าเดิม หรือ ที่เราได้กำไรใช่ไหม (ลบค่าสเปรดออกแล้ว) ถ้าราคาติดลบนานไม่วกกลับมา ก็รอนานมาก กำไรจาก swap ก็มากตามไปด้วยใช่ไหม อืือ งง

linconz:
อือ เข้าใจแล้ว เปิดขายกับซื้อนี่เอง งงตั้งนาน  ก็ต้องเสียค่า spread นิดหน่อยช่ายม้้้าาาา

ทีนี้ช่วยบอกหน่อย ว่า ค่า swap เค้าคิดอย่างไรครับ แล้วแต่โบรคเกอร์หรือ เป็นมาตรฐาน ตามค่าเงิน เหมือนค่่า swap ดอกเบี้ยหรือป่าว

dhamma:
ระวังด้วยนะครับ ค่า swap มีการเปลี่ยนแปลงได้ตามแต่ broker จะกำหนดครับ

x-men:
ก็ลองพิจารณาดูคับ  ที่อ้างถึงข้างบนเปนไปแล้ว กำไรอยู่ที่ 3% ต่อเดือน นะคับ ลงทุน2,000,000 บาท กำไร Swap 60,000 บาท  (Profit 100%) ลองดูค่า Swap Instaforex  และ Liteforex ดูคู่เงินเดียวกันแต่ Long , short แล้ว Swap บวก     คุณจะติดลบSpread ตอนแรกเท่านั้น ที่เหลือก็กำไรทั้งนั้นครับ  ทิ้งไว้นานก็กำไรมากขึ้น  ทดลองDemoดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version