Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ  (Read 44131 times)

Luckyking

• Jr. Member
  • **
Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ
« on: กันยายน 19, 2009, 09:13:12 am »
ผมใช้  EA: FPI_wibitiens_v0.2_ModRingandLots.mq4 ทดสอบกับ Demo Account  ก็ทำงานได้ตามปกติ  แต่ใช้กับ Real Account ,EA ไม่ทำงานครับ ช่วยตรวจสอบและช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ
« Reply #1 on: กันยายน 19, 2009, 10:40:12 am »
ผมอ่าน code แล้วครับไม่มีส่วนไหนที่จะ lock ไมให้ทำงานบน account จริง ครับ ไม่ทราบว่าคุณเล่นบัญชีจริงแบบไหนครับ cent หรือ dollar เพราะผมเห็นมันสั่งชื้อที่เดียว 3 order รวมเป็นจำนวน 7 lot   ถ้าเล่นบัญชีแบบ ดอลลาร์ก็ต้องดูว่ามาจิ้นพอไหมแต่ถ้าเล่นแบบ cent แล้วเงินถึงก็ไม่น่าจะมีปัญหานิครับ เพราะผมอ่าน code แล้วไม่มีการ lock account type นะครับ

Luckyking

• **
Re: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ
« Reply #2 on: กันยายน 19, 2009, 11:49:27 am »
ขอบคุณครับที่ตรวจสอบให้  ผมใช้ Fxopen  หน่วยเป็น Cent ครับ เท่าที่ผมทดสอบโดยเปิดโปรแกรม Real Account และ Demo Account คู่เงินเดียวกัน time frame เดียวกัน, Demo Account จะเปิดออเดอร์ทันที แต่ Real Account นิ่งสนิทเลยครับ  ถ้ายังไงผมจะลองดูอีกทีครับ :)

Luckyking

• **
« Reply #3 on: กันยายน 24, 2009, 10:13:10 pm »
ทดลองดูแล้วปรากฏตามรูปที่แนบมาครับ  Real account จะปรากฏคำว่า Zero Devide ที่(Terminal-->Expert) และ EA ไม่ทำงาน  ส่วน Demo Account ทำงานตามปกติครับ ท่านAdmin หาทางช่วยด้วยครับ ผมอยากเทรดเงินจริงครับ

admin

« Reply #4 on: กันยายน 24, 2009, 11:58:03 pm »
ลองดูครับ มันน่าจะรันได้แล้วนะผมไม่ได้ทดลอง account จริงนะครับได้ผลยังไงบอกกันด้วย
« Last Edit: กันยายน 25, 2009, 12:51:38 am by admin »

Luckyking

• **
« Reply #5 on: กันยายน 25, 2009, 12:38:17 am »
ทดลองแล้วครับยังติดปัญหาเหมือนเดิมครับท่าน Admin  ที่ Real Account ยังปรากฏ  Zero Devide ครับ และไม่เปิดออเดอร์ครับ

admin

« Reply #6 on: กันยายน 25, 2009, 12:52:48 am »
งันนี้ผมคิดว่าใช่ได้หละ แต่จะได้ได้เฉพาะ real นะ demo ไม่น่าจะใช้ได้อีก ได้ผลไงบอกด้วยครับ

Luckyking

• **
« Reply #7 on: กันยายน 25, 2009, 01:19:32 am »
ขอบคุณมากครับท่าน Admin , Real Account ใช้ได้แล้วครับ  ดูไฟล์ที่แนบมาครับ  ผมเทรด Real Acc อยู่ถ้ากำไรดีจะมาแจ้งให้ทราบแล้วกันนะครับ ;D

admin

« Reply #8 on: กันยายน 25, 2009, 02:17:33 am »
จริงๆๆแล้วตัวดังเดิมจะใช้เทรด real ของโบรอื่นที่ไม่ใช่ fxopen ได้แต่ fxopen บัญชี real คู่ของค่าเงินมันมี . อยู่ข้างหลังเช่น GBPUSD ก็จะเป็น  GBPUSD.  แบบนี้มันเลย error zero divide เพราะมันหาค่าไม่เจอ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #9 on: ธันวาคม 04, 2009, 06:07:50 pm »
คุณลักกี้  เป็นไงบ้างครับ แนะนำด้วย

Luckyking

• **
« Reply #10 on: ธันวาคม 05, 2009, 10:41:58 am »
EA ตัวนี้มีปัญหาอยู่คือ  บางครั้ง  เปิด   ปิด  Order ทั้งหมดไม่พร้อมกัน  ต้องเพิ่มเติมให้มีการ วนLoop อีกครั้งในการ เปิด  ปิด  Order  EA  ตัวนี้ทำกำไรได้มาก(100%-200%  per month)  แต่ต้อง Demo  ก่อนครับ     ปัญหาที่กล่าวมาข้างต้น  Admin ท่านน่าจะพอรู้   อยากให้ท่าน Admin ช่วยแก้ไขEA  ตามที่แจ้งครับ  ผมจะทดสอบอีกครั้งครับ

admin

« Reply #11 on: ธันวาคม 05, 2009, 01:18:29 pm »
EA ตัวนี้มีปัญหาอยู่คือ  บางครั้ง  เปิด   ปิด  Order ทั้งหมดไม่พร้อมกัน  ต้องเพิ่มเติมให้มีการ วนLoop อีกครั้งในการ เปิด  ปิด  Order  EA  ตัวนี้ทำกำไรได้มาก(100%-200%  per month)  แต่ต้อง Demo  ก่อนครับ     ปัญหาที่กล่าวมาข้างต้น  Admin ท่านน่าจะพอรู้   อยากให้ท่าน Admin ช่วยแก้ไขEA  ตามที่แจ้งครับ  ผมจะทดสอบอีกครั้งครับ
  ขอถามเพิ่มนิดหนึ่งครับใช่ fxopen ทดสอบหรือเปล่าครับ ถ้าใช้อยากให้เปลี่ยนโบรเกอร์ในการทดสอบก่อนครับเพราะ server ของ Fxopen ค่องข้างที่จะช้าจะมีผลกับการเปิดปิด order เหมือนที่ผมเคยพูดไวอ่ะครับ ถ้าไม่ใช่จะได้มาดูกันต่อเลยอีกทีครับ

sitanun

• **
« Reply #12 on: ธันวาคม 05, 2009, 06:21:12 pm »
จริงๆๆแล้วตัวดังเดิมจะใช้เทรด real ของโบรอื่นที่ไม่ใช่ fxopen ได้แต่ fxopen บัญชี real คู่ของค่าเงินมันมี . อยู่ข้างหลังเช่น GBPUSD ก็จะเป็น  GBPUSD.  แบบนี้มันเลย error zero divide เพราะมันหาค่าไม่เจอ
แล้วของดั้งเดิมใช้โบรกไหนครับจะได้ช่วยทดสอบครับ
 ;D ;D ;D

Luckyking

• **
« Reply #13 on: ธันวาคม 05, 2009, 08:57:30 pm »
หลักการทำงานของEA คือ จะเปิดทีละ 3 คู่เงิน(Arbitrage)พร้อมกัน พอได้กำไรตามต้องการก็จะปิดพร้อมกันคับ  ผมทดสอบทั้ง  Fxopen และ  Masterforex  เจอปัญหาเหมือนกันเลยครับท่าน Admin   การแก้ปัญหาคือให้EA วนLoop ซำเพื่อตรวจสอบว่าคู่เงิน  ทั้งตอนเปิดOrder  และ ปิด Order  ครบทั้ง3หรือไม่ครับ   Please................ :-*

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #14 on: ธันวาคม 07, 2009, 01:13:15 pm »
คุณลักกี้ เล่นอย่างไรครับ ได้เดือนละ 200% เปิดล็อตเท่าไหร่ครับ     4  2  1 ตามนั้นหรือ

ผมเคยเขียน ea ขึ้นมาเอง โดยใช้หลักการ fpi นี่แหละครับ แต่ว่า ขาดทุน เพราะโดน spread กินหมด

ลองแนะนำหน่อย