Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ  (Read 44130 times)

sitanun

• Jr. Member
  • **
Re: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ
« Reply #30 on: ธันวาคม 09, 2009, 04:43:04 pm »
แล้วต้องเปิดกราฟทั้งสามคู่หรือเปดคู่เดียวครับ

Luckyking

• **
Re: Admin ช่วยตรวจสอบ EA FPI ให้หน่อยครับ
« Reply #31 on: ธันวาคม 09, 2009, 04:50:08 pm »
คู่เดียวคับ  ลากEAมาวางคู่เงินเดียว  คู่ไหนก็ได้คับ

ให้ทดสอบไปเรื่อยๆคับ  จะมีข้อบกพร่องอยู่  เดียวหาวิธีแก้คับ :D

sitanun

• **
« Reply #32 on: ธันวาคม 09, 2009, 04:51:26 pm »
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

pal

• Newbie
  • *
« Reply #33 on: ธันวาคม 09, 2009, 07:49:38 pm »
ทำไม statement แปลกจัง คุณLuckyking  set ยังไงครับ ของผมเปิด sell g/u อย่างเดียว อย่างอื่น buyหมดเห็นใน statement บางชุดมี sell หมด 3 คู่ บางชุดมีbuy e/g sell e/uด้วย ดูเหมือนEAจะเปลี่ยนได้เอง  ของผมช่วงบ่าย sell g/u buy e/g  e/g ไม่ยอมขึ้น อ่วมเลย  :'(
« Last Edit: ธันวาคม 10, 2009, 05:51:17 am by pal »

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #34 on: ธันวาคม 09, 2009, 10:18:50 pm »
หัดเขียน INDY อะ ขำๆ
เอาไปดู เล่นๆ แก้เหงา

linconz

• VIP
  • *
« Reply #35 on: ธันวาคม 11, 2009, 03:14:03 pm »
ผมว่า ea ตัวนี้ เขียนผิดแล้ว หรืออาจจะผิด concept จากเจ้าของระบบ

จริงๆ concept หลัก เจ้าของเค้าต้องการให้ hedding แล้วกินค่าส่วนต่างของ fpi แต่การเปิดของตัวนี้มันไม่เป็นการ hedge สามารถลากลงไปได้
ซึ่ง จริงๆแล้ว ต้องเป็น

sell eu  
buy gu
buy eg

e/u = g/u*e/g ------------------------------> e/u = e/u

ไม่ใช่

sell gu  
buy eu
buy eg

g/u = e/u *e/g---------------------------------> g/u = (e^2)/ug

ลองเปิด 3 ตัวนี้พร้อมกันแบบแรก จะไม่โดนลากไป จะลบแค่ค่า spread และ fpi
ผมว่าแล้วทำไมผมถึงหมดพอร์ตได้ เพราะมันไม่ได้ hedge กันนี่เอง เราก็สะเพร่าไม่ตรวจโค๊ดก่อน
ไอ้ฝรั่งตาน้ำข้าวก็มั่วเหมือนกัน 555

เล่นแบบนี้เหมือนวััดดวง  ไม่บวกเลย ก็ติดดอย
« Last Edit: ธันวาคม 11, 2009, 03:40:15 pm by linconz »

Luckyking

• **
« Reply #36 on: ธันวาคม 11, 2009, 03:35:19 pm »
คุณ Linconz ช่วยModify  ให้ด้วยครับ  Please......................... ;D ;D ;D

linconz

• VIP
  • *
« Reply #37 on: ธันวาคม 11, 2009, 03:59:18 pm »
ยังไม่ต้องโมก็ได้ครับ ลองเปลี่ยน ค่า ring1   &  ring2  สลับกันดูก่อน  แล้วคำนวน lot ให้ได้จำนวนเงินเท่าๆกันด้วย ลองดูก่อน

อย่างที่ผมบอก ผมเคยเขียนแล้ว   ค่า spread กินหมด ถ้าถือนาน โดน swap อีกแต่ส่วนมากจะไม่ข้ามวัน ลองดูก่อนครับ 

ค่าส่วนต่างของ  fpi ระหว่าง เปิดกับปิดก็ประมาณ 0.0003 คุณก็ตั้งเอาแล้วกัน ว่า เท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมและมีกำไร

Luckyking

• **
« Reply #38 on: ธันวาคม 11, 2009, 04:19:35 pm »
Thank  U  very much... ;D

เดี๋ยวลองคับ :-* :-* :-*

pal

• Newbie
  • *
« Reply #39 on: ธันวาคม 11, 2009, 07:38:24 pm »
หลังจากไปตามอ่านเรื่อง FPI  ;)  ค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ Linconz
ว่าถ้า hedge แบบนี้ไม่น่าจะ มีกำไรเท่าไร เรื่องคำนวน lot ให้ได้จำนวนเงินเท่าๆกัน ไม่น่าจะยาก
ผมว่าเคล็ดลับน่าจะอยูตรงที่ เงื่อนไขการเปิด order มากกว่า
B,B,B หรือ S,S,S หรือ B,S,S หรือ S,B,B หรือ S,B,S หรือ B,S,B อะไรประมาณนี้ มากกว่า ผมก็ยังสงสัย
อยู่ว่าจะใช้หลักเกณฑ์ อะไรมาวัดว่าจะเปิดอย่างไร จริงไหมครับคุณ Luckyking  ;D

napasatan

• Newbie
  • *
« Reply #40 on: ธันวาคม 19, 2009, 02:14:23 am »
อ่านมาแล้ว ผมสรุปถูกมั้ยครับ

ว่า EA ตัวนี้ ผิดจากระบบจริง

และหากต้องการแก้ไขให้มันถูกจะทำอย่างไรครับ ^^

linconz

• VIP
  • *
« Reply #41 on: ธันวาคม 19, 2009, 03:50:41 am »
อืม เค้าวางริงผิดครับ  จะทำให้ถูกก็ เปลี่ยน ring ใหม่แค่นั้นก็ได้แล้ว

set LoFPI ใหม่   คุณต้องคำนวนว่า FPI 3คู่ที่คุณจะเล่น ระหว่าง ที่ปิดและเปิดเป็นเท่าไหร่ แล้วก็ดูระยะ สวิง ของ FPI คู่นั้น

ยิ่ง spread มากก็ห่างมาก ระยะสวิงก็ต้องมากไปด้วยถึงจะทำกำไร

การเล่นแบบนี้ก็น่าสนใจ อยู่ที่ความเร็วโบรกด้วยถ้าช้า เราสั่งเปิดไปตอน FPI ต่ำแต่ตอนเปิดจริงๆ อาจจะเคลื่อนมาซัก 5 วิ  

แค่นี้ก็ขาดทุนแล้ว ต้องไปลอง demo แบบ ecn ถ้าเข้าทันจริง ก็น่าสนใจ

ผมลองเงินจริงแล้ว กำไรบ้างขาดทุนบ้าง เพราะอะไร  เพราะโหลด bit อะดิ เปิดออร์เดอร์ช้ากว่าที่คำนวนได้ อิอิ ไม่น่าเลย
« Last Edit: ธันวาคม 19, 2009, 03:54:25 am by linconz »

napasatan

• Newbie
  • *
« Reply #42 on: ธันวาคม 19, 2009, 04:33:00 pm »
อืม เค้าวางริงผิดครับ  จะทำให้ถูกก็ เปลี่ยน ring ใหม่แค่นั้นก็ได้แล้ว

set LoFPI ใหม่   คุณต้องคำนวนว่า FPI 3คู่ที่คุณจะเล่น ระหว่าง ที่ปิดและเปิดเป็นเท่าไหร่ แล้วก็ดูระยะ สวิง ของ FPI คู่นั้น

ยิ่ง spread มากก็ห่างมาก ระยะสวิงก็ต้องมากไปด้วยถึงจะทำกำไร

การเล่นแบบนี้ก็น่าสนใจ อยู่ที่ความเร็วโบรกด้วยถ้าช้า เราสั่งเปิดไปตอน FPI ต่ำแต่ตอนเปิดจริงๆ อาจจะเคลื่อนมาซัก 5 วิ  

แค่นี้ก็ขาดทุนแล้ว ต้องไปลอง demo แบบ ecn ถ้าเข้าทันจริง ก็น่าสนใจ

ผมลองเงินจริงแล้ว กำไรบ้างขาดทุนบ้าง เพราะอะไร  เพราะโหลด bit อะดิ เปิดออร์เดอร์ช้ากว่าที่คำนวนได้ อิอิ ไม่น่าเลย

ขอบคุณมากครับ ที่มาให้ความกระจ่าง ^^

linconz

• VIP
  • *
« Reply #43 on: เมษายน 01, 2010, 10:46:22 am »
ดูไม่ได้ครับ เอาขึ้น MT4LIVE ได้ไหมครับ

linconz

• VIP
  • *
« Reply #44 on: เมษายน 01, 2010, 11:26:03 am »
แจ๋วครับ แต่ดูแล้วยัง งงๆ ;D