Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามเรื่อง MACD & TimeFrame  (Read 7383 times)

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่อง MACD & TimeFrame
« on: พฤษภาคม 10, 2012, 10:46:13 am »
ผมอยากให้ สัณญาณ จาก MACD 4 ชม หรือ 240 M โดยต่ำแหน่งปัจจุบัน อยู่ที่ 15 M
โดย MACD 15M setแบบนี้   Fast EMA :12 ,Slow EMA :26, MACD SMA :9
ถ้า set 240 M โดยตำแหน่งที่ run อยู่ที่ 15 M  ต้อง เปลี่ยนด้วยหรือเปล่าครับ ต้องเปลียนเป็นเท่าไหรครับ
iMACD(Symbol(),240,12,26,9,PRICE_CLOSE,MODE_MAIN,0);

ผมลอง แก้ Indicator MACD แล้วให้ใช้ 240 M อย่างเดียว  Run คู่กับ MACD ตัวปกติ โดย Run ที่ Time Frame  ที่ 4H มันไม่เท่ากันครับ
เพราะอะไรครับ หรือ มันทำไม่ได้ ... ช่วยตอบที่ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามเรื่อง MACD & TimeFrame
« Reply #1 on: พฤษภาคม 10, 2012, 10:05:06 pm »
ดู code แล้วมันไม่มีอะไรมาก ผมว่าที่มันไม่เท่าเพราะมันเรียกจำนวน Bar จาก Timeframe ปัจจุบันมาใช้ ลอง limit ให้จำนวนกรามันเท่ากันดูครับว่าได้ผลยังไงครับลองดูก่อนครับ

zerozaaa

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเรื่อง MACD & TimeFrame
« Reply #2 on: มิถุนายน 13, 2012, 10:25:00 am »
ดู code แล้วมันไม่มีอะไรมาก ผมว่าที่มันไม่เท่าเพราะมันเรียกจำนวน Bar จาก Timeframe ปัจจุบันมาใช้ ลอง limit ให้จำนวนกรามันเท่ากันดูครับว่าได้ผลยังไงครับลองดูก่อนครับ

limit ที่ว่าคือให้เรา กำหนด bar ให้เท่ากับ TimeFrame ที่เราต้องการใช่ไหมครับ อย่างเช่น หา iHighสูงสุด หรือ iLowต่ำสุด จาก Bar 240 Bar หรือเปล่าครับ  ไม่ใช่คำสั่ง อะไรใช่ไหมครับ