Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: การ back test EA?  (Read 8817 times)

gunlanutt

• Newbie
  • *
การ back test EA?
« on: มิถุนายน 08, 2012, 08:16:31 pm »
การเบ็คเทส อีเอ นี่จำเป็นต้องมีไฟล์อะไร ข้อมูลใดบ้างครับสำหรับการเบ็คเทส
เพราะบางครั้งก็เบ็คเทสได้ บางครั้งก็ไม่ได้ทั้งที่โฟลเดอร์เดียวกัน
และบางครั้งก็ฟ้อง TestGenerator: write file error ปัญหาเหล่านี้จะสามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับผม

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: การ back test EA?
« Reply #1 on: มิถุนายน 09, 2012, 12:36:42 pm »
พื้นที่ฮาดดิสไม่พอครับ

หากต้องการแบคเทสแบบจริงจัง  ควรมีพื้นที่ให้มันซัก 10 GB

หากแบคเทสหลายคู่เป็นประจำ  และขี้เกียจลบไฟล์  ก็เตรียมไว้ 100 GB เลยครับ

การทำแบคเทสให้สมบูรณ์  เป็นสิ่งที่เทรดเดอร์พึงกระทำ

หากใช้อีเอโดยไม่ทำแบคเทส  หรือทำแบบเล่นๆ   ก็เท่ากับหาเรื่องเสียตัง

gunlanutt

• Newbie
  • *
Re: การ back test EA?
« Reply #2 on: มิถุนายน 09, 2012, 11:24:37 pm »
พื้นที่ฮาดดิสไม่พอครับ

หากต้องการแบคเทสแบบจริงจัง  ควรมีพื้นที่ให้มันซัก 10 GB

หากแบคเทสหลายคู่เป็นประจำ  และขี้เกียจลบไฟล์  ก็เตรียมไว้ 100 GB เลยครับ

การทำแบคเทสให้สมบูรณ์  เป็นสิ่งที่เทรดเดอร์พึงกระทำ

หากใช้อีเอโดยไม่ทำแบคเทส  หรือทำแบบเล่นๆ   ก็เท่ากับหาเรื่องเสียตัง

ขอบคุณมากเลยครับ ได้รับประโยชน์มากทีเดียวครับ