Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: admin การใส่ Key หรือ CD-Key ให้ EA ทำยังงัยหรอครับ  (Read 17637 times)

Forex-Indy

• Newbie
  • *
admin การใส่ Key หรือ CD-Key ให้ EA ทำยังงัยหรอครับ

คือการบังคับให้ใช้ Key ถ้าไม่มี Key EA ก็ไม่ทำงาน

หรือวันหมดอายุก็ได้ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ต้องใช่ฟังกชั่นให้ เช็กครับเช่น
เช็ก cd-key

int start()
{    if(cd-key!=xxxxxxxx)
          return (0);

return (0);
}

เช็กวันที่

int start()
{    if(Year()>2011) //แบบนี้จะใช้ได้ถึงวันสิ้นปีนี้ครับ ถ้าจะเอาละเอียดกว่านี้ต้องใช้ พวก Day() กับ Month() ประกอบด้วยจะได้ระบุวันได้ด้วยครับ
          return (0);

return (0);
}

Redbull

• Full Member
ท่าน Admin ครับ...
อยากรู้ต่อครับ....
อย่างงี้ถ้าแก้วันหมดอายุ...ก็แก้แค่วันหมดอายุออกไปอีกใช่ไหมครับ...
อยากรู้น่ะครับ (มือใหม่) แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรซับซ้อนมากกว่านี้ (หรือเปล่า)...
ไม่งั้นก็คงแก้กันได้ทุกคน...
....ขอบพระคุณมากมายครับ....เมื่อไหรท่าน Admin จะทำหนังสือออกขายครับ (รออยู่).../^_^/ ;D :o ::)

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ก็เพราะแก้ง่ายๆแบบนี้นั่นแหละครับ  แค่ลบ return (0); ทิ้ง
EA/indicator ที่เขาทำขาย  จึงมีมือดีเอามาแจกใช้ฟรีกันประจำ

ถ้าจะให้แก้ไม่ได้ก็ต้องใช้ระบบ protection ราคาหลายหมื่น
อีเอใหม่ๆมานี้เขาใช้ protection กันหมดแล้ว จึงไม่ค่อยมีของฟรีหลุดมาเลย  ไม่เหมือน2ปีก่อน เพียบครับ

Redbull

• Full Member
ขอบพระคุณมากมายครับท่าน D_Diamond.....(ทั้ง 2 กระทู้เลยนะครับ)
เดี๋ยวผมเข้าไปดู PM ก่อน....
หายโง่ไปอีก 2 เรื่อง....
ถ้ามีบางคำถามที่ไม่เหมาะสมหรือไม่สมควรถาม...รบกวนเตือนผมด้วยนะครับ.../^_^/ ;D :-*

admin

ท่าน Admin ครับ...
อยากรู้ต่อครับ....
อย่างงี้ถ้าแก้วันหมดอายุ...ก็แก้แค่วันหมดอายุออกไปอีกใช่ไหมครับ...
อยากรู้น่ะครับ (มือใหม่) แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรซับซ้อนมากกว่านี้ (หรือเปล่า)...
ไม่งั้นก็คงแก้กันได้ทุกคน...
....ขอบพระคุณมากมายครับ....เมื่อไหรท่าน Admin จะทำหนังสือออกขายครับ (รออยู่).../^_^/ ;D :o ::)
รอ MT5 ให้เป็นที่นิยมกว่านี้หน่อยครับเพราะเริ่มเขียนไปแล้วแต่จะออก MT4 MT5 ในเล่มเดียวกันครับ เพระมีอะไรอีกหลายอย่างที่ผมยังไม่เคยพูดในเวบนี้ครับ บางอย่างต้องใช้ความสามารถ ด้านการเขียนโปรแกรม การเขียน dll มาประยุกต์เพิ่มครับ ส่วนเรื่องป้องกันไม่ต้องไปสนใจอะไรมันมากหรอกครับ เพราะยังไงก็ hack ได้หมดนั่นหละครับ ต่อให้มีการเข้ารหัสแล้วต้อง link ไปที่ server เพือ่ขอ key มาถอดรหัส แต่ถ้าเจอ hacker ดัก packet ที่ส่งไปมาแล้ว วิเครห์สิ่งที่ส่งไปมาก็เจอ code ที่ใช้ ถอดรหัสอยู่ดีนั่นหละครับ เพราะในโลกนี้มีวิธีการเข้ารหัสไม่กี่แบบหรอกครับ  ทางที่ดีที่สุดถ้าไม่อยาก EA เราถูกcopy ก็คือไม่เผยแพร่แล้วใช้คนเดียวครับ เพราะถ้า ea เรา work จริงเราทำเงินได้มากกว่าการเอาไปขายเยอะครับ ที่ผมพูดแบบนี้เพราะผมมีเพื่อนเป็น ออสซี ตอนไปเรียนที่ออส ทุกวันนี้พี่แกไม่เขียนแล้ว EA ปกติพี่แกเขียนโปรแกรม copy การเปิดของ EA จาก myfxbook อ่ะครับที่มีคนชอบโชว์ผลงานการเทรด  มันยังวิเคราห์ผลงานเค้าแล้วเปิดตามได้อ่ะครับ ขนาดเข้าไม่ถึง MT4 เลยนะครับยัง copy กันได้อ่ะครับ

Forex-Indy

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับ

เดวไปลองก่อนนะครับ

Forex-Indy

• Newbie
  • *
โค้ดที่ให้ EA รันได้ใน Accounts 1 นี่ต้องทำยังงัยหรอครับ

แบบน่หรือเปล่าครับ

ถ้าผิด Accounts ก็ไม่สามารถรันได้ครับ

int start()
{    if(Accounts=xxxxxxxx)
          return (0);

return (0);
}

« Last Edit: ธันวาคม 08, 2011, 03:10:08 pm by Forex-Indy »

admin

int start()
{    if(AccountNumber( ) !=xxxxxxxx)
          return (0);

return (0);
}

Forex-Indy

• Newbie
  • *
int start()
{    if(AccountNumber( ) !=xxxxxxxx)
          return (0);

return (0);
}

ขอบคุณท่าน admin มากนะครับ

เป้นความรู้ที่ดีมากนะครับ