Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พี่แอดมินช่วยหน่อยครับ  (Read 8437 times)

kiiyoo

• Newbie
  • *
พี่แอดมินช่วยหน่อยครับ
« on: สิงหาคม 03, 2011, 04:30:48 pm »
Theft Fx Scalping_V.1
สวัสดีครับ ขอรบกวนพี่แอดมิน ช่วยเขียนอีเอให้หน่อยครับ เป็นอีเอเบิ้ลล็อตนะครับ ผมจะเอามาเล่นสั้นช่วงไซเวย์ครับ
หลักๆจะเอามาเทรดที่ G/U , E/U แต่อยากได้อีเอที่สามารถเทรดได้ทุกคู่เงินครับ ใช้เทรดที่โบรก 4 จุด และ 5 จุดนะครับ
อีเอนี้เหมาะกับคู่เงินที่มีค่า Spread น้อยๆ เพราะเป็นอีเอเล่นสั้นนะครับ
**สิ่งที่จะต้องดู
1.   ช่วงเวลาที่กำหนดไว้
2.   macd
3.   TP / SL
4.   Lots
**สิ่งที่เราต้องตั้งค่าเอง
1.   Lots เริ่มต้น
2.   Take Profit
3.   Stop Loss
4.   Macd ว่าเราจะใช้ค่าเท่าไหร่ เช่น macd21-89-1
5.   ช่วงเวลาในการเทรด เช่น 21.00-05.00 ตามเวลาใน Market Watch
**ระบบที่เทรด
1.   เช็คว่าอยู่ในช่วงเวลาที่กำหนดหรือไม่
1-1.   ถ้าไม่ใช่ ให้เริ่มข้อ 1ใหม่
1-2.   ถ้าใช่ เช็ค macd มากกว่า 0 หรือไม่ ถ้าใช่เปิดออเดอร์ Buy ถ้าไม่ใช่เปิดออเดอร์ Sell
2.   ตั้ง TP และ SL ตามที่กำหนด
3.   เช็คออเดอร์ปิดที่ TP หรือ SL
3-1.   ถ้า TP ให้เริ่มข้อ 1 ใหม่
3-2.   ถ้า SL ให้เช็คว่าออเดอร์ที่ปิดเป็นBuyหรือSell และใช้ Lots เท่าไหร่
3-2-1. ถ้าBuyให้เปิดออเดอร์ Buy  Lots x 2 เริ่มข้อ 2 ใหม่
3-2-2. ถ้าSellให้เปิดออเดอร์ Sell Lots x 2 เริ่มข้อ 2 ใหม่
หมายเหตุ : ถ้าเปิดออเดอร์ตอนใกล้หมดเวลา แล้วยังปิดบวกไม่ได้อีเอจะเทรดเกินเวลาจนกว่าจะปิดบวกได้ตามกฎ จากที่ลองเทรดในกระดาษ เสียต่อกันไม่เกิน 4 ออเดอร์ครับ คาดการณ์ว่ากำไรไม่น้อยกว่า20$/ทุน100$/1เดือน

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: พี่แอดมินช่วยหน่อยครับ
« Reply #1 on: สิงหาคม 04, 2011, 04:23:48 pm »
คุณ kiiyoo เขียนเท่าที่เขียนได้มาก่อนเลยครับ เดียวผมช่วยทำต่อให้ ช่วงนี้ไม่ว่างจริงๆๆครับ มีญาติผู้ใหญ่ผมเข้าโรงบาล ต้องไปดูแลท่านนะครับ คุณเขียนเท่าที่ทำได้มาก่อนเลยครับ ผิดถูกยังไงเดียวทำช่วยแก้ให้อีกทีครับ

kiiyoo

• Newbie
  • *
Re: พี่แอดมินช่วยหน่อยครับ
« Reply #2 on: สิงหาคม 04, 2011, 06:47:03 pm »
ครับ