Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนด้วยนะครับ อินดี้ื วาดเส้น grid ครับ  (Read 9803 times)

gagoi

• Jr. Member
  • **
พอดีตอนนี้มีปัญหาเรื่อง gird ที่ไม่คงที่ครับ เวลาเปลี่ยน tf

เลยอยากได้ อินดี้ ที่ช่วยวาด grid แบบกำหนดเป็น pip

คือจริง ๆ ต้องการแค่เส้นนอน ในระยะ 50-100 pip ครับ

แต่อยากให้วาดไว้ทั้งกราฟเลย เลยเรียก grid ตามเดิมละกัน

ท่านใดพอจะเอื้อเฟื้อ ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

admin

• Administrator
  • Hero Member
พอมีตัวอย่างให้ดูไหมครับ

gagoi

• Jr. Member
  • **

นี่ครับ

จริง ๆ มันก็คือ เส้นบรรทัดนั่นแหละครับ ฮ่า ๆ

แต่ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง

จากตัวอย่างในรูป ผมตีเส้นไว้ 200 pip

ที่ต้องการคือ เมื่อเปิดใช้อีเอ ให้มันfixเส้นที่ราคาเปิดเลย จากนั้น ตีเส้นด้านบนสัก 10 เส้น ด้านล่างอีก 10 เส้น น่าจะพอ

โดยให้เว้นช่วงไว้เท่า ๆ กัน (ตัวอย่างคือ 200 pip จะไดเห็นชัด ๆครับ) เส้นที่fix ไว้ จะไม่เลื่อนตามราคาไปไหน

จนกว่าจะปิดอินดี้แล้วเปิดใหม่

ซึ่งที่ต้องการเส้นนี่ เพราะว่ามีพี่ท่านนึง อยากได้เพื่อสร้างระบบน่ะครับ ไว้คุยรายละเอียดกับพี่เขาเสร็จแล้ว ได้ หรือเสีย จะมาอัพอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: สิงหาคม 05, 2011, 05:48:00 pm by gagoi »