Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เราเพิ่มโค้ด ตั้งเวลาทำงาน EA ที่เขาเขียนไว้เสร็จได้ไหมครับ  (Read 7003 times)

wiroaj

• Newbie
  • *
เราเพิ่มโค้ด ตั้งเวลาทำงาน EA ที่เขาเขียนไว้เสร็จได้ไหมครับ
เอาตัวอย่างง่ายๆ เช่น อยากเพิ่มเวลา ปิด-เปิด EA : Moving Average
ผมลองเปิดไฟล์ Moving Average.eq4 แล้ว หาทาง copy code ของ EA ที่มีเวลาปิดเปิด เช่น Dragon Pip มาใส่
แต่ทำไม่สำเร็จครับ ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่าครับ ?

admin

• Administrator
  • Hero Member
Moving Average  มันเป้น indicator นี้ครับไม่ทราบว่าจะไปตั้งเวลาการทำงานมันทำไม่ครับเพราะ indicator มันต้องทำงานตลอดนะครับเพื่อคำนวณค่าสถิติออกมาให้เรานะครับ

wiroaj

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่าน admin ที่มาตอบให้อย่างไว ครับ
คือ Moving Average ที่ผมหมายถึง เป็น EA ตัวหนึ่งครับ บัญเอิญใช้ชื่อเดียวกับ indicator ครับ
ผมเข้าใจว่า เป็น EA ตัวอย่าง ที่หลายๆ broker ติดมาให้กับ MT4 เลยอะครับ
แต่ไม่จำเป็นต้องเป็น Moving Average ก็ได้ครับ เ็ป็น EA ตัวไหนก็ได้ครับ