Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยดูให้หน่อยครับว่าผิดตรงไหน  (Read 7319 times)

TvT

• Full Member
คือผมลองเขียน EA ดู โดยการใช้ DoubleLot ไปเรื่อยๆ
แต่ลองรันถึงวันที่  9 Nov 19.05 EAทำงานแปลกๆ เอาค่าที่ยังไม่ได้เปิดมาปิดออเดอร์ทั้งหมดเองทำให้เสียเยอะเลย
รบกวน admin ช่วยตรวจสอบให้หน่อยว่าเกิดจากอะไร แล้วผมควรแก้ยังไง
ต้องใช้เงินเริ่มต้นมากหน่อยนะครับ ซัก 30,000 ได้

admin

• Administrator
  • Hero Member
จาก code ไม่น่ามีไรผิดพลาด ช่วงเอา log ไฟล์ ตอน backtest มาให้ดูหน่อยครับน่าจะพอบอกได้

TvT

ไฟล์ใหญ่มากเลยซิบไว้ ช่วยดูให้ทีนะครับ

admin

จาก log เวลา 19.05 ไม่มีอะไรแปลกนิครับเพราะมันยังเปิด 12.8 ที่เวลา 19:26 อยู่เลยนิครับ แต่ตอน TP ที่เวลา 19:36 เหมือนว่า order ที่ 12.8 ยังไม่ได้ถูกปิด เพราะ TP ตั้งสูงกว่า TP ของตัวอื่นเท่านั่นเอง ลองเช็กการคิด TP รวมดูใหม่ครับ

TvT

อาจจะอธิบายแล้วงงครับ คงต้องลองรันดูถึงจะชัดเจน เวลาก็ช่วงที่บอก คือช่วงที่ลงมาหนักมากแล้วยู่ดีๆก็ปิดเอง
แต่เงินในพอร์ทก็ยังเหลืออีกน่าจะเปิดได้ต่ออีกยาวเลยครับ
ปล.ในรูปที่อยู่ดีๆก็ปิดเอง เพิ่งเบิ้ลไปแค่ 7 เองใส่เงินไป 30000 รับไปถึง 10 ครั้งแต่อยู่ดีๆก็ปิด
« Last Edit: มีนาคม 13, 2011, 09:57:00 pm by TvT »

admin

ลองเอาตัวที่ผมให้มันแสดงค่าต่างๆๆเพิ่มเติมไปรันดูครับแล้ว ผมของ log ขอชั่วเวลานั่นหน่อย ผม Backtest ไม่ได้ครับไม่มี History data