Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ฝาก admin ช่วยเขียน EA แบบนี้ให้หน่อยครับ  (Read 9267 times)

esso

• Newbie
  • *
อยากให้ admin ช่วยเขียน EA ให้หน่อยครับ

ผมแนบไฟล์ภาพ และอินดี้ทั้งสองตัว

โดยอยากให้ admin ช่วยเขียน EA ที่ช่วยเช็คสัญญาน เมือลูกศรของอินดี้สองตัวนี้ปรากฎขึ้นพร้อมกัน  แล้วให้แจ้งเตือนเป็นเสียงและสามารถเลือกให้แจ้งผ่านมาที่อีเมล์

รบกวน admin หน่อยนะครับ
« Last Edit: ธันวาคม 23, 2012, 04:15:44 pm by esso »

esso

• Newbie
  • *
admin ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ผมทดสอบค่าของลูกศรโดยใช้ iCustom ได้ค่าของลูกศรของทั้ง2 อินดี้แล้ว แต่ผมเขียนเป้นอีเอ ให้เตือนเมือลูกศรของอินดี้เกิดขึ้นพร้อมกัน ในทิศทางเดียวกันไม่เป็นจริงๆครับ    มือใหม่หัดเขียนจริงๆครับ

ค่าของลูกศรสีแดง ของ EMA_1 Crossover Signal_Email คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment Barnumber Arrow1 มีค่าเท่ากับ 1
ค่าของลูกศรสีนำ้เงิน ของ EMA_1 Crossover Signal_Email คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment Barnumber Arrow1 มีค่าเท่ากับ 1

ค่าของลูกศรสีแดง ของ ADX_MPower_Crossing_Alert คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment Barnumber Arrow1 มีค่าเท่ากับ 0
ค่าของลูกศรสีนำ้เงิน ของ ADX_MPower_Crossing_Alert คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment Barnumber Arrow1 มีค่าเท่ากับ 0

ผมแนบไฟล์มาให้ครับ  ขอคำแนะนำจริงๆครับ อยากทำให้ได้

admin

• Administrator
  • Hero Member
ขอค่า indi ทั้ง 2 จาก icustom หน่อยครับ

esso

• Newbie
  • *
ผมใช้  EA Find Arrow EMA&ADX Crossing.mq4 ตัวนี้ในการหาค่า อินดี้ทั้งสองครับ

ค่า icustom  ของ EMA_1 Crossover Signal_Email  คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment ชือ Barnumber Arrow1 ซึ่งมีค่าเท่ากับ 1 ครับ

สวนค่า icustom  ของ ADX_MPower_Crossing_Alert  คือ ค่าที่แสดงผ่าน comment ชือ Barnumber Arrow2 ซึ่งมีค่าเท่ากับ 0 ครับ

ผมอยากให้แอดมิน เขียนเป็นอีเอให้เตือนเมือลูกศรของอินดี้ทั้งสองเกิดขึ้นพร้อมกัน ในทิศทางเดียวกัน อาจเขียนเพิ่มเติมใน EA Find Arrow EMA&ADX Crossing.mq4  หรือเขียนใหม่ก็ได้ครับ

admin

double EMAB0=iCustom(NULL,0,"EMA_1 Crossover Signal_Email",0,0);

double EMAB1=iCustom(NULL,0,"EMA_1 Crossover Signal_Email",1,0);

double ADXB0=iCustom(NULL,0,"ADX_MPower_Crossing_Alert",0,0);

double ADXB1 =iCustom(NULL,0,"ADX_MPower_Crossing_Alert",1,0);

ค่า Buffer ที่ได้ออกมาเมื่อตีเป็นค่าสีจะได้ดังนี้
ถ้า EMAB0 มากกว่า 0  จะเป้นสีนำเงินโดยค่า Buffer ที่เหลือจะเป็น 0 หมด
ถ้า EMA1 มากกว่า 0 จะเป็นสีแดงโดยค่า Buffer ที่เหลือจะเป็น 0 หมด

ถ้า ADXB0 เป็นค่าเท่ากับราคาตอนนั่นจะเป้นสัน้ำเงิน แค่ค่าค่า ADXB1 จะเท่ากับ 2147483647
ถ้า ADXB1 เป็นค่าเท่ากับราคาตอนนั่นจะเป้นสีแดง แค่ค่าค่า ADXB0 จะเท่ากับ 2147483647

if(EMAB0 > 0 && (ADXB0 > 0 && ADXB0 < 10000) )
{
   เขียน Code เมื่อ สัญญาณทั้งสองเป้นนำเงินพร้อมกัน

}

if(EMAB1 > 0 && (ADXB1 > 0 && ADXB1 < 10000) )
{
   เขียน Code เมื่อ สัญญาณทั้งสองเป้นแดงพร้อมกัน

}

เอาเงื่อนไขข้างบนนี้หละครับไปพัฒนาต่อ

esso

• Newbie
  • *
ขอบคุณแอดมิน สำหรับการแนะนำมากๆครับ   ;D

admin

คำสั่ง alert() ไงครับ