Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนท่านadminหน่อยครับ รบกวนช่วยเขียนeaตามindicatorตัวนี้หน่อยครับ  (Read 7651 times)

sakurasjung

• Newbie
  • *
ถ้า indicator เป็นลูกศรสีน้ำเงินให้เปิด buy แล้วปิด sell ถ้าเป็นลูกศรสีแดงให้ปิด buy แล้วเปิด sell ถ้าราคาขึ้นหรือลง หลังจากเปิด order + หรือ- 0.00020 จุด ให้ตั้งsl หรือให้ปรับค่าได้ยิ่งดีครับ ส่วนการเข้า order เป็นแบบFixlot หรือ คิดเป็นเปอร์เซ็น ของเงินทุนก็ได้ครับ ตัวอย่างเช่น 100$ 10%ก็ 0.01LOT - 100$ 20% ก็ 0.02LOT แล้วค่าตัวนี้ก็ปรับได้ 10-100 % โบรเกอร์ 5 จุด  ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 04, 2013, 12:30:24 pm by sakurasjung »

admin

• Administrator
  • Hero Member
ต้องขออภัยนะครับช่วงนี้ผมไม่ค่อมีเวลาเท่าไรครับ ติดงานหลายอย่างทั้ง งานประจำ งานเสริม ครับ สมาชิกท่านใดที่มีเวลา ช่วยเขียนให้ท่าน sakurasjung  ที่ครับ

sakurasjung

• Newbie
  • *
ไม่เป็นไรครับ รบกวนท่านอื่นด้วยครับ เพราะindicatorตัวนี้ค่อนข้างแม่นยำ คิดว่าถ้าร่วมกันพัฒนาปรับกลยุทธคงทำกำไรได้แน่ครับ เทรดมือมานานแล้วครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: มกราคม 05, 2013, 07:37:24 am by sakurasjung »

Redbull

• Full Member
มะกี้เอาไปลอง..มันรีเพนต์น่ะครับ... ;D ;D ;D

sakurasjung

• Newbie
  • *
มันจะrepaintตอนที่มีการbreakoutครับ ถ้าทะลุbreakoutก็จะเปลี่ยนสีลูกศร แต่การrepaintของindicatorตัวนี้จะไม่เหมือนindicator Zigzag pointer ซึ่งจะลากไปเรื่อยๆครับจนกว่าจะได้ค่าสูงสุดต่ำสุด ซึ่งจะแตกต่างจากindicatorตัวนี้จะมีการหน่วงเวลาด้วย ผมเลยคิดว่าน่าจะนำมาทำเป็นEAได้ครับ ในกรณีนี้เลยให้คำสั่งเป็น ปิดorderแล้ว เปิดอีกทางแทน ลองดูเงื่อนไขในคำสั่งที่จะเขียนEAดูครับ รบกวนด้วยครับ หรือผิดพลาดประการใดก็บอกได้นะครับ จะได้เป็นแนวทาง
« Last Edit: มกราคม 05, 2013, 12:43:05 pm by sakurasjung »