Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามคำสั่งที่ใช้เขียน DoubleLot  (Read 5344 times)

TvT

• Full Member
ถามคำสั่งที่ใช้เขียน DoubleLot
« on: มกราคม 12, 2011, 09:56:12 am »
ถ้าต้องการเปิด order ให้เบิ้ล Lot ทุก 20 จุดโดยไม่ปิด Order เดิมต้องใช้คำสั่งยังไง
ช่วยเขียนเป็นตัวอย่างให้หน่อย...ขอบคุนครับ
« Last Edit: มกราคม 12, 2011, 10:15:38 am by TvT »

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามคำสั่งที่ใช้เขียน DoubleLot
« Reply #1 on: มกราคม 12, 2011, 03:59:07 pm »
ขั่นตอน มีดังนี้
1.เขียนอ่านค่าเปิด order ที่เปิด ล่าสุดก่อน จากนั่นก็ให้เก็บค่า lot ของ order สุดท้ายไวด้วยนะครับ
2.นำค่าที่ได้จากข้อ1 เทียบว่า มากกว่า Point*20 หรือยังถ้ามากกว่าให้เปิด Order โดยจำนวน lot ที่เปิด ก็เท่ากับค่า lot จากข้อ 1 คูณ 2 หรือคูณอะไรก็ได้ตามต้องการครับ

ลองเขียนดูครับ ผมว่าคุณ TVT พอมีความรู้มั้งแล้วหละครับที่จะทำได้ ต้องหัดเขียนเองครับ mt4 ยังง่ายนะครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น mt5 เมื่อไรจะยากกว่านี้ครับเพราะทุกอย่างต้องเขียนเป็น รูปแบบ ของภาษาแบบ OOP มากขึ้กว่าจะเปิด order ได้ทีต้องส่งคำสั่งเพียบเลยครับ ถ้าเขียนแล้วไม่เข้าใจก็เอาทีติดมาโพสถามได้ครับ