Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน admin ช่วยเขียน ea ตามแนวคิดนี้หน่อยครับ  (Read 19037 times)

vodtipat

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมลองปรับจนพอใช้ได้แล้วครับ การเข้าซื้อและปิดใช้ได้แล้วแต่ติดตรงเวลาปิด order ทั้งหมดแล้วมันไม่เข้าซื้อใหม่ จะเขียนเพิ่มตรงไหนดีครับ
admin ช่วยแนะนำด้วยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ตัว code ที่ผมให้ไปผมได้เขียนไวให้มันชื้อแค่รอบเดียวแล้วหยุดครับเพราะต้องการทดสอบการทำงานของการปิด oder ก่อนครับ เอา code mคุณปรับแก้แล้วมาครับเดียวผมจะจะแก้ให้มันทำงานได้ตลอดครับ

preechasaetang

• Newbie
  • *
ชอบ Idea นี้มากครับ
Admin ก็เก่งมากเลยครับ
กำลังติดตามผลงานอยู่ครับ
ถ้าปรับแล้วยังไง ว่าจะขอรับไปลองบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
 :D

vodtipat

• Newbie
  • *
เรียนเพื่อนๆทุกท่าน
                     ea ตามแนวที่ผมคิดนี้ มีหลายท่านส่งเมล์ มาสอบถามเข้ามาเยอะมาก และขอ ea ไปลอง
ตอนนี้ผมกำลังปรับปรุงอยู่ครับ พอดีคำนวนผิดไป กำลังแก้ไขอยู่ คำนวนผิดตรงที่ถ้าเปิด order พร้อมกัน buy กับ sell
สมมุติพอหุ้นลง จน sell เท่ากับ 0 แล้ว buyจะเท่ากับ -6 (ลองกับ e/u ) สูตรของผมเวลาเปิด oder จะคูณ 2 เท่าไปเรื่อยๆ
พอเปิด order สูงๆ แล้วคูณด้วย -6 มันจะลบกำไรที่ทำมาต้นๆ หมดเลยขาดทุน กำลังแก้ตรงนี้อยู่ครับ

TvT

• Full Member
แอดมินทำให้วนลูปทีนะครับ
เดี๋ยวจะได้ช่วยกันรันแล้วปรับปรุงต่อไป

admin

• Administrator
  • Hero Member
ลองเอาไปดูครับ