Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากสอบถามวิธีนำค่าจาก 2 หน้าต่างน่ะครับ  (Read 5512 times)

mildassassin

• Jr. Member
  • **
สมมติว่า หน้าต่างนึงผมเปิด TF 30m กับอีกหน้าต่างนึงเปิด TF 5m เป็นคู่เงินเดียวกันนะครับ
สมมติว่าผมจะนำค่า hi , low , open , close กับค่าของ indicator จากหน้าต่าง TF 30m มาใช้งานกับหน่าต่างของ 5m นี่จะต้องทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ยากครับ ถ้าอยากได้พวกค่า close open  hi low ของกราฟ 30 มาใช้ใน EA กราฟ 5 นาทีเขียน code แบบนี้ครับ

iClose(Symbol(),PERIOD_M30,0);
    iOpen(Symbol(),PERIOD_M30,0);
    iHigh(Symbol(),PERIOD_M30,0);
    iLow(Symbol(),PERIOD_M30,0);

ก็ใช้เรียกค่า 30 นาทีใน EA ที่รันบนกราฟ 5 นาทีได้แล้วครับ ถ้าอยากได้ค่าแท่งกราฟที่จบไปแล้วก็เปลี่ยน 0 เป็น 1 แค่นั่นเองครับ

mildassassin

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณ Admin สำหรับคำตอบนะครับ  ;D