Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอ forex overdrive ใครมีมั่ง  (Read 41216 times)

jeferler

• Newbie
  • *
Re: ขอ forex overdrive ใครมีมั่ง
« Reply #15 on: มีนาคม 22, 2011, 01:35:33 pm »
ผมลองโหลดไปดู ใช้แล้วมันไม่รันเรยคับ ไม่เห็นเปิดออเดอร์เรย ??? งง คับช่วยหน่อยคับ

dragon

• Guest
Re: ขอ forex overdrive ใครมีมั่ง
« Reply #16 on: มีนาคม 22, 2011, 06:22:03 pm »
ผมลองโหลดไปดู ใช้แล้วมันไม่รันเรยคับ ไม่เห็นเปิดออเดอร์เรย ??? งง คับช่วยหน่อยคับ
มันเปิดออเดอร์น้อยมากครับอาทิตย์ละ 1 -2 ครั้งครับที่ผมรันมา

DomiinoO

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: เมษายน 26, 2011, 07:05:00 am »
อันนี้ ท่านแอดมินกรุณาปลดล็อกให้แล้วครับ มาจากตัวต้นแบบที่ซื้อมาเลย รัน TF M5 EU,GU ผมใช้ค่าเดิมครับ จะแก้หน่อยบางครั้งก็ แค่ SL แนะนำระนที่บัญชีแบบ ดอลล่าทุน $150-200 ครับ Lot = 0.01 MM = f ถ้าทุนน้อยๆ ถ้าทุนมาก ซัก $300 > ก็เปิด MM = t ได้เลย

ถามคุณ Junin หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้ครับ...
 - ถ้าผมมีทุนสัก $3000 ผมสามารถปรับค่าอะไรเพิ่ม (อย่างเช่นค่า Lot) ได้อีกป่าวครับ เอาแบบมีความเสี่ยงเล็กน้อยถึงปานกลางอ่ะครับ
 - แล้วควรปรับค่าที่เท่าไหร่ดีหล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับผู้ช่วยเหลือล่วงหน้าครับ  :)

dragon

• Guest
« Reply #18 on: เมษายน 26, 2011, 08:35:08 pm »
อันนี้ ท่านแอดมินกรุณาปลดล็อกให้แล้วครับ มาจากตัวต้นแบบที่ซื้อมาเลย รัน TF M5 EU,GU ผมใช้ค่าเดิมครับ จะแก้หน่อยบางครั้งก็ แค่ SL แนะนำระนที่บัญชีแบบ ดอลล่าทุน $150-200 ครับ Lot = 0.01 MM = f ถ้าทุนน้อยๆ ถ้าทุนมาก ซัก $300 > ก็เปิด MM = t ได้เลย

ถามคุณ Junin หรือผู้รู้ท่านใดก็ได้ครับ...
 - ถ้าผมมีทุนสัก $3000 ผมสามารถปรับค่าอะไรเพิ่ม (อย่างเช่นค่า Lot) ได้อีกป่าวครับ เอาแบบมีความเสี่ยงเล็กน้อยถึงปานกลางอ่ะครับ
 - แล้วควรปรับค่าที่เท่าไหร่ดีหล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับผู้ช่วยเหลือล่วงหน้าครับ  :)
ขออนุญาตตอบนะครับ ถ้าเป็นตัวดั้งเดิมที่ไม่มีให้ตั้ง lot ก็ตั้งตรงความเสี่ยงครับ ผม PM ไปแล้วนะครับเรื่อง ea

weva1234

• Jr. Member
  • **
    • วิธีเทรด forex เทคนิคการลงทุน
« Reply #19 on: พฤษภาคม 22, 2011, 11:34:28 am »
EA ตัวนี้ผมว่าสุดยอดแล้วครับสำหรับผม
ถ้าเป็นบัญชีแบบ ดอลล่า

MM = f

ถ้ามีทุน $100 ผมจะตั้ง lot 0.01 ครับ 
ถ้ามีทุน $1000 ผมจะตั้ง lot 0.1 ครับ
ถ้ามีทุน $3000 ผมจะตั้ง lot 0.3 ครับ
เพีื่อความปลอดภัย
ตอนนี้ผมทำสอดอยู่ 5 โปรก และผลเป็นที่น่าพอใจมากครับ ถึงจะเทรดน้อยแต่ก็ชนะ 100% (ถ้าผิดทางก็รอ นานสุดประมาณ 3 อาทิตย์ก็ปิดได้ครับ)
ผมรันมา 3 เดือนแล้ว   เวลาเล่นก็เล่น 2 สกุลเงินครับ GU และ EU จะได้ทำงานได้มากๆ

ผมตั้งเป้าหมายกำไรวัน $100 ครับ
ถ้ามีทุนประมาณ $3000 แนะนำให้เล่น 3 โปรกครับ
และจากที่ผมทำสอบมาโปรกที่เป็นทศนิยม 5 ตำแหน่งจะทำงานได้ดีมากครับ

สำหรับตัวนี้ที่ผมเคยลองรันกับเงินปลอม $50000 กับ 4 สกุลเงิน
ได้ผลออกมาดีมากครับ ผ่านไป 2 อาทิตย์ได้เงินมาเป็น $300000 กว่า
สุดยอดๆๆมากครับ

9Awayg

• **
« Reply #20 on: มิถุนายน 10, 2011, 08:53:52 am »
จัดให้้

zerozaaa

• **
« Reply #21 on: กรกฎาคม 25, 2011, 04:07:56 pm »
ทำไมของผมมัน ล้าง พอร์ต เนี้ย.... เลยไม่กล้า ลงเงินจริงๆๆเลย

zerozaaa

• **
« Reply #22 on: สิงหาคม 19, 2011, 12:46:29 pm »
ตัว V4 มีแค่ FXODv4-2.ex4 file เดียวเรอครับ ต้องใช้ dll ตัวไหนครับ หรือตัวนี้ก่อได้เลย '' งง คับ

nattan

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: กันยายน 06, 2011, 11:12:08 pm »
ตัวนี้ผมใช้ก็ล้างพอร์ตเหมือนกันครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไม sl ถึงเลื่อนขึ้นมาทีละ 1 pip แล้วออเดอร์ที่ปิดก็จะชน sl ตลอดไม่มีออเดอร์ไหนชน tp ซักอัน ถ้ายังไงรบกวนขอตัวอย่างการตั้งค่าหน่อยได้มั๊ยครับ ผมใช้ตัวนี้นะครับ FXODv4-2.ex4

weva1234

• **
    • วิธีเทรด forex เทคนิคการลงทุน
« Reply #24 on: กันยายน 06, 2011, 11:30:51 pm »
ตัว V4 มีแค่ FXODv4-2.ex4 file เดียวเรอครับ ต้องใช้ dll ตัวไหนครับ หรือตัวนี้ก่อได้เลย '' งง คับ

dll มีไว้ตรวจสอบว่าเรามี account ที่ซื้อมาจากเว็บเขาหรือไม่
ถ้าแก้แล้วก็จะไม่ต้องใช้ dll เลยครับ

weva1234

• **
« Reply #25 on: กันยายน 06, 2011, 11:39:59 pm »
ตัวนี้ผมใช้ก็ล้างพอร์ตเหมือนกันครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไม sl ถึงเลื่อนขึ้นมาทีละ 1 pip แล้วออเดอร์ที่ปิดก็จะชน sl ตลอดไม่มีออเดอร์ไหนชน tp ซักอัน ถ้ายังไงรบกวนขอตัวอย่างการตั้งค่าหน่อยได้มั๊ยครับ ผมใช้ตัวนี้นะครับ FXODv4-2.ex4

ที่ sl เลื่อนเขาเรียกว่า Trailing Stop มันจะช่วยให้เราได้กำไรทุกๆ order โดยหลักการมันจะทำงานก็ต่อเมื่อคุณมี pip ที่มากกว่าหรือเท่ากับค่าที่คุณตั้งเอาไว้
ถ้าค่าที่ตั้งเอาไวเของ ea ตัวนี้จะตั้งไว้ที่ 15 pip
ถ้าคุณไ้ด้ 15 pip  sl= ค่าที่คุณเปิด order ( 0 pip) , ได้ 16 pip sl +1 ,+2 +....

nattan

• Newbie
  • *
« Reply #26 on: กันยายน 07, 2011, 04:33:19 pm »

ที่ sl เลื่อนเขาเรียกว่า Trailing Stop มันจะช่วยให้เราได้กำไรทุกๆ order โดยหลักการมันจะทำงานก็ต่อเมื่อคุณมี pip ที่มากกว่าหรือเท่ากับค่าที่คุณตั้งเอาไว้
ถ้าค่าที่ตั้งเอาไวเของ ea ตัวนี้จะตั้งไว้ที่ 15 pip
ถ้าคุณไ้ด้ 15 pip  sl= ค่าที่คุณเปิด order ( 0 pip) , ได้ 16 pip sl +1 ,+2 +....

ขอบคุณมากครับ จุดนี้ผมเข้าใจละ แล้วผมจะต้องไปเซ็ทค่าที่ไหนอะครับเพื่อที่ให้มันไปชน TP ที่ตั้งไว้ ผมไม่เคยใช้ ea ที่มันเลื่อนไปเลือ่นมาแบบนี้อะครับ เคยใช้แต่ที่ Fix ไปเลย แล้วก็ล้างพอร์ตไปเลย  :'(

weva1234

• **
« Reply #27 on: กันยายน 09, 2011, 12:19:12 am »

ขอบคุณมากครับ จุดนี้ผมเข้าใจละ แล้วผมจะต้องไปเซ็ทค่าที่ไหนอะครับเพื่อที่ให้มันไปชน TP ที่ตั้งไว้ ผมไม่เคยใช้ ea ที่มันเลื่อนไปเลือ่นมาแบบนี้อะครับ เคยใช้แต่ที่ Fix ไปเลย แล้วก็ล้างพอร์ตไปเลย  :'(

ถ้าไม่ต้องการให้ทำงานก็แค่ปรับ
Trailing Stop  = TP   , (  25 , 25  )

thaishow2007

• Newbie
  • *
« Reply #28 on: ธันวาคม 10, 2013, 10:51:48 am »
พี่ admin ครับ

ea forex overdrive ไฟล์นี้ใช้ไม่ได้ครับผม
รบกวนช่วยแก้ให้ด้วยน่ะครับ

ขอบพระคุณครับ

TonyFeng

• Newbie
  • *
« Reply #29 on: ธันวาคม 15, 2013, 10:31:53 pm »
ตอนนี้มี ver5 2013 แล้วครับ