Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากรู้วิธีการอ้างอิงค่าของ open order น่ะครับ  (Read 5197 times)

mildassassin

• Jr. Member
  • **
พอดีผมไม่รู้ว่าจะทำยังไงถึงจะอ้างอิงค่าของ open oder ได้น่ะครับ
สมมติว่า ea เข้าเงื่อนไขที่จะเปิดค่าของ open order buy ที่ 85.00
คราวนี้ผมก็กะจะเขียน ea ให้มันอ้างอิงกับค่าของ 85.00 ดังนี้น่ะครับ
สมมติว่า ถ้าราคาปัจจุบันมีค่า 85.10 แล้วผมจะให้ ea เปลี่ยนค่าของ stoploss เป็นค่าเท่ากับ open order buy ที่ 85.00 น่ะครับ
ไม่ทราบว่างงรึเปล่าครับ คือสมมติว่า ถ้าราคาปัจจุบันเพิ่มขึ้นจากราคาที่ซื้อไว้ถึงจุดนึง จะให้ค่า stoploss มันเท่ากับหรือมากกว่าค่า ของ open order น่ะครับ
เพื่อที่เวลาที่กราฟมันย้อนกลับจะได้ไม่ติดลบ
รบกวนถามเท่านี้ก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
trailinsStop ไงครับลอง seach ดูในเวบครับมี รูปแบบ code ที่เขียนทำงาน TrilingStop ตั้งหลายอันครับ