Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: stoploss โดยกำหนดค่าที่ profit หรือ equity  (Read 6969 times)

richpay

• Newbie
  • *
stoploss โดยกำหนดค่าที่ profit หรือ equity
« on: กันยายน 24, 2010, 04:02:41 pm »
ใช้ robot forex 2015 profesional ได้ผลงานดีมากครับ แต่กลัวเวลากราฟกระชากแล้วจะหมดพอร์ต
รบกวนเติมcode ที่stoploss ทุกคำสั่ง โดยกำหนดเงื่อนไขตาม   profit หรือ equity จะพอได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณอย่างสูง

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: stoploss โดยกำหนดค่าที่ profit หรือ equity
« Reply #1 on: กันยายน 24, 2010, 04:33:46 pm »
กำหนดจาก profit รวมใช้ไหมครับ ตัวอย่างเช่น EA จะเปิดไปกี่ order ก็ตาม แต่ถ้า Profit รวม ติดลบเกิน 10 USD แล้วให้ปิด order ทั้งหมดแบบนี้ใช่หรือเปล่าครับ

richpay

• Newbie
  • *
Re: stoploss โดยกำหนดค่าที่ profit หรือ equity
« Reply #2 on: กันยายน 24, 2010, 04:50:07 pm »
ใช่ครับ 2015 เข้า trade ค่อนข้างแม่นแต่ไป 2-3 คำสั่งแล้วเกิดวิ่งกระชาก มันกลับตัวไม่ทัน ครับ

richpay

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: กันยายน 25, 2010, 03:20:59 pm »
ผมคิด อยู่จาก excal ครับ ถ้าจะกำหนดจาก profit เราสามารถกำหนดจากจำนวน lot และ maxtrade แทนก็ได้และเป็นการกำหนดแค่คู่เงินจะดีกว่า

ปัญหาที่เจอ คือ เมื่อสั่ง lot เพิ่มเกิน 7 ครั้ง แล้ว tp จะห่างมากกว่าปกติ ทำให้การโดนลากเกิดง่ายครับ

ขอให้ช่วยแก้ ถ้าจะ trade ครั้งที่ 8 ขอให้ลบคำสั่งในคู่เงินนั้นออกให้หมด (ขอเป็นการกำหนดครั้งที่ trade)

เพื่อเริ่มใหม่ในแนวโน้มที่ถูกต้อง

ขอบคุณอย่างสูงครับ

หรือแนะนำ ea อื่นให้ลองก็ดีครับ
ที่เคยใช้ funnel EA, robot forex 2014 โดนล้างพอร์ตหมด