Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มาช่วยกันคิดหน่อย EA ในอุดมคติ ที่ว่าดี ๆ น่าจะเป็นยังไง  (Read 21810 times)

sutthasit

• Newbie
  • *
IndrafxScalping V4.2

Code มันวางยาไว้เยอะจริง ๆ สงสัยต้องโยนทิ้ง ไปพัฒนา EA ที่ทำงานตาม Indy ดีกว่า

แต่คงตรงแก้จุดบอดให้หมดก่อน และจะ Test มาให้ดูนะครับ

freeea

• Newbie
  • *
IndrafxScalping V4.2

Code มันวางยาไว้เยอะจริง ๆ สงสัยต้องโยนทิ้ง ไปพัฒนา EA ที่ทำงานตาม Indy ดีกว่า

แต่คงตรงแก้จุดบอดให้หมดก่อน และจะ Test มาให้ดูนะครับ

มันวางยายังไงหรอครับ

sutthasit

• Newbie
  • *
ดูเงื่อนไข การเปิด Order ครับ ที่ทำีสีไว้ใน EA IndrafxScalping V4.2

if (iHigh(NULL, 0, 0) > iLow(NULL, 0, 0)) gi_280 = 2;
         if (iHigh(NULL, 0, 0) < iLow(NULL, 0, 0)) gi_280 = 1;

gi_280 = 2 คือการกำหนดเงื่อนไขในการ Order ครับ
            2 = Buy
            1 = Sell

ยังไง iHigh มันก็มากว่า iLow วันยังค่ำ ในแท่งเดียวกัน
และอีกบรรทัด iHigh น้อยกว่า iLow ยิ่งเป็นไปไม่ได้ครับ
มันเลย Buy ยันเลย
แถมเรื่องการทำ Trailing Stop อีกนะ และยังมีอีกหลายจุด

น่าจะเกิดจากมีการนำโค้ดต้นฉบับมาแก้ แล้วก็นำมาแจก หรือเปล่าก็ไม่ทราบได้

ถ้าใครจะใช้ EA ต้องศึกษาการทำงานต่าง ๆ ให้ดีนะครับ เพราะคุณอาจเป็นเหยื่อ EA แสบได้

sutthasit

• Newbie
  • *
จากการพัฒนา EA ก็ได้ทราบว่า Scalping สู้แบบ Trend ไม่ได้ครับ
ไม่เสียเวลา ถ้าถูกทางได้เต็ม ๆ ครับ

วันนี้ลอง EA แบบ Trend ดูไปได้ดีครับ ไม่ต่ำกว่า 60Pips เลย

Scalping พับเก็บก่อนครับ

แล้วค่อยมาโชว์ครับขอไปทดสอบต่อ