Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พบปัญหาของ megadroid  (Read 18960 times)

tee

• Newbie
  • *
พบปัญหาของ megadroid
« on: มิถุนายน 28, 2010, 06:25:42 pm »
คือว่าผมนำโปรแกรม megadroid มาแก้ไขนิดหน่อย
แล้วลองรัน และ backtest ดีพอสมควร
พอนำขึ้น server ลองมาแล้วสองที่
ปรากฎว่า ดังข้อความข้างล่าง
MegaDroidos EURUSD,M1: cannot load library 'MegaDroid.dll' (error 126)
อยากขอคำแนะนำครับ หรือว่า ช่วยแก้ไขให้ยิ่งดีครับ
                                     ขอบคุณครับ :-X :'(

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
Re: พบปัญหาของ megadroid
« Reply #1 on: มิถุนายน 28, 2010, 06:27:41 pm »
ต้องเอาไฟล์ที่มันหาไม่เจอขึ้นไปที่ server ด้วยครับ

tee

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: มิถุนายน 28, 2010, 06:35:26 pm »
ผมโหลดไฟล์ MegaDroid.dll ไว้ใน ...experts\libraries แล้วครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: มิถุนายน 28, 2010, 07:10:28 pm »
อย่าลืมติกตามรูปด้วยนะครับ

tee

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: มิถุนายน 28, 2010, 07:15:39 pm »
ผมทำหมดทุกอย่างแล้ว
เครื่องส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไร

admin

« Reply #5 on: มิถุนายน 28, 2010, 08:15:20 pm »
ถามก่อนนะครับ ตัวผม server ก็เคยรัน  EA ตัวนี้ก่อนแล้วใช่ไหม หลังจากนั่นคุณก็ upload ตัวที่คุณแก้ ขึ้น server ไป พอรันมันก็ error ใช่ไหม ถ้าใช่ แล้วคุณมันใจว่า ตอนแก้ code ไม่ได้ลบอะไรผิดไป ก็ให้ทำการ log off ออกจาก server คุณก่อน ให้โปรแกรมทุกตัวที่เปิดภายใต้ session ของ user คุณปิดทั้งหมด จากนั่นคุณก็ลองเข้าไปเปิด mt4 แล้วลองรัน ea นี้ดูอีกที เพราะ เท่าที่ผมเคยเจอมา ขนาดในเครื่องตัวเองถ้าเขียน EA ให้มันทำงานการ dll  เขียนไปแก้ไปหลายๆๆครั้งก็ยัง error ได้บางครั้งมันบอกอ่าน dll ไม่เจอก็มีครับ ลองทำตามวิธีนี้ก่อน

tee

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: มิถุนายน 28, 2010, 08:58:43 pm »
ผมลองรัน ea megadroid~crack ตัวที่โพสต์ในบอร์ดแล้ว
ไม่ได้แก้ไขอะไร ก็ยังรัน server ไม่ได้ครับ
ผมคิดเอาเองว่า server เขาไม่ได้แชร์พวกไฟล์ windowหรือเปล่า
มีอีกประเด็น คือ ผมไม่อยากใช้ ea ตัวอื่น เพราะผมเทสแล้วไม่รอด
แต่ megadroid mo แล้ว ย้อนหลังประมาณ 10 ปี
จาก 1000 เป็น 10000000 (สิบล้าน) fxopen
ย้อนหลังปีต่อปีก็กำไรนะ แต่ผมแก้ให้เพิ่ม lot
และตัดฟังก์ชันที่ทำให้ขาดทุนมาก อันนี้เป็นวิธีลองผิด
ลองถูกของผม
                                       ขอบคุณครับ                                 

admin

« Reply #7 on: มิถุนายน 28, 2010, 09:40:46 pm »
ผมลองรัน ea megadroid~crack ตัวที่โพสต์ในบอร์ดแล้ว
ไม่ได้แก้ไขอะไร ก็ยังรัน server ไม่ได้ครับ
ผมคิดเอาเองว่า server เขาไม่ได้แชร์พวกไฟล์ windowหรือเปล่า
มีอีกประเด็น คือ ผมไม่อยากใช้ ea ตัวอื่น เพราะผมเทสแล้วไม่รอด
แต่ megadroid mo แล้ว ย้อนหลังประมาณ 10 ปี
จาก 1000 เป็น 10000000 (สิบล้าน) fxopen
ย้อนหลังปีต่อปีก็กำไรนะ แต่ผมแก้ให้เพิ่ม lot
และตัดฟังก์ชันที่ทำให้ขาดทุนมาก อันนี้เป็นวิธีลองผิด
ลองถูกของผม
                                       ขอบคุณครับ                                

อาจจะเป็นไปได้เพราะผมลองโหลดเอาตัวที่อยู่ใน บอร์ดไปขึ้น server ของผมมันก็ไม่ได้ฟ้องว่าหา dll ไม่เจอตามรูปด้านล่าง ทางที่ดีคุณน่าจะสอบถามไปทางผู้ให้บริการ server ของคุณครับ

tee

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: มิถุนายน 29, 2010, 08:52:44 am »
GetUtcTime()
server ของ admin มีเวลาของ
หน้าที่รัน ea ไหมครับ
เพราะ server ที่ผมลองเทส
ไม่มีเวลาของระบบ
ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นที่นี่มากกว่า
                    ขอบคุณครับ

tee

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: มิถุนายน 29, 2010, 01:12:41 pm »
ถ้าผมจะขอเช่า server ได้ไหมครับ
ช่วยเสนอราคาให้ด้วยครับ
ผมใช้ fxclearing
เพราะได้ค่า profit factor สูงกว่าที่อื่น
และอีกอย่างผมก็ฝากเงินไปแล้ว
                              ขอบคุณครับ

admin

« Reply #10 on: มิถุนายน 29, 2010, 02:32:43 pm »
เรื่อง server เดี่ยวค่อยว่ากันมันอาจจะไม่ใช่ ปัญหาจาก server ก็ได้ครับเพราะเท่าที่ผมลองผม เอาตัวจาก board ไป blacktest ก็เกิด error แบบที่คุณลองรัน ผมขอข้อมูลคุณหน่อยครับว่าคุณตั้งค่ากราฟกี่ นาที แล้วตัวที่เอาไปจากบอร์ดคุณ blacktest ได้หรือไม่ครับ

tee

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: มิถุนายน 29, 2010, 03:48:45 pm »
backtest ผมตั้ง time frame 1,5,15 ใช้ได้หมด
มากกว่านี้ไม่ได้
กับ fxclearing,instaforex,fxopen,liteforex
fxdd ,มีอีกหลายตัว
backtest ได้หมดทุกตัว

tee

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: มิถุนายน 29, 2010, 09:18:19 pm »
ในหน้า server ผมลงโปรแกรมไม่ได้ครับ
แต่ผมโหลดโปรแกรมไว้หน้าจอแล้ว
มันติดไฟล์ alert.wav
และเคลื่อยย้ายไฟล์ไม่ได้ครับ

admin

« Reply #13 on: มิถุนายน 29, 2010, 10:31:38 pm »
ผมอับตัวใหม่ให้บน server แล้วนะครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #14 on: สิงหาคม 22, 2012, 07:39:47 pm »
พึ่งเจอกระทู้นี้  ถึงจะเก่าแต่ขอตอบ

error 126 เกิดจากคอมที่ใช้รันอีเอหรือ vps เซิฟเวอร์อะไรก็แล้วแต่  ไม่ได้ติดตั้ง  vc runtime
ไฟล์ dll จึงรันไม่ได้ และเกิด error 126 ครับ

ลองลง vc++ 2010 runtime หรือ .net 3.5 / 4.0 ก็จะหาย