Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มือใหม่โปรแกรมเมอร์ ช่วยทำ EA ช่วยมือใหม่ เทรดมือหน่อยครับ  (Read 5552 times)

demoinvest

• Newbie
  • *

คือผมนั่งเฝ้ากราฟตลอกเกือบทั้งวัน (พักเป็นระยะ บ่อยๆ 555)
ทีนี้ได้มีโอกาสเห็นกราฟกระชากบ่อยๆ และเสียโอการในการกด order มากๆๆ
อยากได้ EA ช่วย order ทันทีนะครับ เพราะว่า มันตั้งค่า takeprofit และอื่นๆ ไม่ทัน
(นับแล้ว วันละ 10 กว่าหน เสียโอกาสไม่น้อยเลย)
กดมือแล้วมัน ราคาเปลี่ยน มันจะถามราคาใหม่ตลอดเลย(เน็ตต่างจังหวัดช้ามาก)

EA ง่ายๆ
ทันที่ที่กดทำงาน มันก็ ส่ง order ให้ทันที แค่นี้นะครับ
ผมลองทำแล้ว ทำไมมันไม่ยอม order ให้เลย (ยัง งง)
ผมเอา EA สั่งตั้งเวลา order มาโมดิฟาย ก็ไม่ทำงาน

แยกเป็น EA เป็นอันๆๆ ไปดีกว่า เพราะเวลาใช้มันเร็วมากๆๆ (กราฟกระชาก)ถ้ามีตั้งค่าเยอะจะใช้งานไม่ทัน

1. EA สำหรับ buy stop
2. EA สำหรับ sell stop

ตั้งค่าก็มี ตั้ง lot order (default=0.1)
ตั้งความห่างของ order กับราคา ปัจจุบัน (default=10)
ตั้ง takeprofit  (default=10)

เวลาใช้ก็แค่จับ EA ลากใส่ แล้วก็ได้ order ของ buy stop หรือ sell stop ออกมาเลย

แค่นี้นะครับ ง่ายๆ แทบไม่มีอะไรเลย

EA ทำงานก็แค่ ตั้งค่า order มันห่างน้อยสุด คือ 10 point หรือ 10 pips ก็เอาไกล้สุดเลย ตั้งที่ 10  จุดจากราคาปัจจุบัน แล้วก็ ตั้ง take profit เอาน้อยๆ แค่ 10 point ก็พอแล้วละ

คือทำมือแล้วมันพลาดบ่อยๆครับ
ตั้งแต่กดแล้ว ไกล้ไป มันก็ไม่ order ต้องมากดใหม่
หรือกดแล้วตั้ง take profit น้อยไป มันก็ไม่ order
เอาเป็น EA ช่วย น่าจะแม่นยำและเร็วกว่า
กดปุ่ม ห่าง 10 จุด ครบตามกฎ พร้อม tp ถูกต้อง น่าจะช่วยให้ ทำงานได้เร็วกว่าครับ