Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน admin อีกแล้วครับ  (Read 11137 times)

xxxxxx

• Newbie
  • *
รบกวน admin อีกแล้วครับ
« on: เมษายน 21, 2010, 02:11:46 pm »
คือ ผมเขียน indy ขึ้น มาแล้วอยาก จะเอาข้อมูลออกมาเป็น file Exel  ต้อง เขียนยังไงครับ
ขอบคุณ คร๊าบ  ;)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวน admin อีกแล้วครับ
« Reply #1 on: เมษายน 21, 2010, 02:46:10 pm »
จะเอาข้อมูลอะไรออกมาหรอครับ

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: เมษายน 21, 2010, 03:37:30 pm »
ข้อมูลที่ แสดงใน กราฟ ครับ แต่อยากได้เป็น exel ครับ

admin

« Reply #3 on: เมษายน 21, 2010, 03:55:41 pm »
ผมไม่เคยลองเอาข้อมูลมันออกมานะครับ แต่ถ้าอยากลอง ก็สั่งให้ indicator มันเขียน data ที่ได้ในรูปแบบ XML เลยครับ แล้วจากนั่นเอา ไฟลื XML ที่ได้นั่นอ่ะไปเปิด ใน excel ได้ครับ เพราะ EXCEL มันสนับสนุน XML อยู่แล้วนิครับ

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: เมษายน 26, 2010, 09:19:22 am »
ขอบคุณ admin มากเลยครับ  :D ที่แนะนำครับ
มีเรื่องรบกวนอีกนิดนึงครับ

ถ้าผมเปิด order ไป 4 order ผมอยากทราบว่า order ที่ 1 และ 2 มีกำไร ขาดทุนเท่าไร่( หน่วยเป็นจุด นะครับ ไม่ใช้ currency ) ต้องใช้คำสั่งอะไรครับ
ขอบคุณ admin อีกครั้งครับ 

iKeng

• Jr. Member
  • **
« Reply #5 on: เมษายน 26, 2010, 05:44:38 pm »
ขอบคุณ admin มากเลยครับ  :D ที่แนะนำครับ
มีเรื่องรบกวนอีกนิดนึงครับ

ถ้าผมเปิด order ไป 4 order ผมอยากทราบว่า order ที่ 1 และ 2 มีกำไร ขาดทุนเท่าไร่( หน่วยเป็นจุด นะครับ ไม่ใช้ currency ) ต้องใช้คำสั่งอะไรครับ
ขอบคุณ admin อีกครั้งครับ 

ลองสั่งให้มันเช็ค ticket ของออเดอร์นั้นๆ ดูสิครับ

ไม่รู้ว่าได้รึป่าว ยังไงก็รอแอดมินมาตอบอีกนะครับ

admin

« Reply #6 on: เมษายน 26, 2010, 09:47:12 pm »
คำสั่งสำเร็จรูปไม่น่าจะมีนะครับให้เราเขียน EA ให้มัน show ผลแบบนี้ครับโดยต้องเริ่มจากตรวจสอบ ชนิดของ order ก่อนครับว่าเป็น buy หรือ sell ครับ ถ้าเป็น buy ใช้สูตรนี้ครับ (closeprice-openprice)/0.0001  ถ้าเป็น sell ก็ให้ใช้สูตรนี้ครับ    (openprice-closeprice)/0.0001 แค่นี้เราก็ได้แล้วว่าปิดไปกำไรหรือขาดทุนเท่าไรในหน่วย pip แต่ผมไปเจอที่เวบฝรั่งเค้า save แล้วเอามาใช้ excel คิดครับ http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=27087

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: เมษายน 26, 2010, 10:26:11 pm »
ผมใช้แบบนี้ครับ เอา order profit ที่ต้องการมา หาร ด้วย จำนวน lot จะได้จำนวนจุดออกมาครับ ( OrderProfit() ให้ค่ามาเป็น currency)
แต่ผมงง อยู่นิดนึงครับ ว่า order1,order2,order3,order4 ผมได้ ค่าที่ผมต้องการมาแล้วครับ แต่ มันสลับ กันหมดเลยครับผลที่ได้คือ

ตัวแปร order1 ได้ค่า ของ order 3
ตัวแปร order2  ได้ค่า ของ order 2
ตัวแปร order3 ได้ค่า ของ order 1
ตัวแปร order4 ได้ค่า ของ order 4

งงเลยครับไม่รู้จะเอาไปใช้ยังไงดีครับ รบกวน admin ชี้แนะด้วยครับ

OrderSelect(0, SELECT_BY_POS); 
   double order1 = (OrderProfit()/(lot*10));

OrderSelect(1, SELECT_BY_POS); 
   double order2 = (OrderProfit()/(lot*10));

OrderSelect(2, SELECT_BY_POS); 
   double order3 = (OrderProfit()/(lot*10));

OrderSelect(3, SELECT_BY_POS); 
   double order4 = (OrderProfit()/(lot*10));

admin

« Reply #8 on: เมษายน 26, 2010, 10:46:55 pm »
ใช้ orderticket เข้าช่วยคับ order แรก orderticket จะน้อยที่สุด

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: เมษายน 27, 2010, 10:57:18 am »
ตอนนี้ใช้ ticket เข้าช่วยแล้วครับ และได้
 ค่าของ order ที่ 1 มาแล้วครับ  โดยหาค่าต่ำสุดของ ticket ครับ
 ตอนนี้ ติดตรง order ที่ 2 ครับ ยังไม่รู้จะเอาค่าออกมายังไงเลยครับ

admin

« Reply #10 on: เมษายน 27, 2010, 01:19:47 pm »
ก็ให้ มันเรียงค่าของ ticket ไงครับ โดยตัวที่น้อยที่สุดก็คือ order แรก order ที่ 2 ก็น้อยกว่า order ที่ 3 แต่มากกว่า order ที่1 order สุดท้ายค่ามากที่สุดไงครับ

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: เมษายน 28, 2010, 07:25:32 am »
ขอบคุณครับได้แล้วครับ

xxxxxx

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: เมษายน 28, 2010, 10:05:48 am »
มีปัญหาอีกแล้วครับ admin  ;D
ผมเอา indy ใส่ลงไปในกราฟแล้วมันฟ้อง ArrayCopyseries function internal error มันหมายความว่าไงเหรอครับ
ผมไปดูใน code มันใช้ function   ArrayCopySeries ด้วยครับ อยากรู้ว่ามันใช้งานยังไงครับ
บางทีมันก็ใช้งานได้ บางทีมันก็ใช้งานไม่ได้ครับ