Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน admin หน่อยครับ  (Read 6163 times)

xxxxxx

• Newbie
  • *
รบกวน admin หน่อยครับ
« on: เมษายน 20, 2010, 12:04:55 pm »
รบกวนหน่อยครับ

ผมมี indy ชื่อ XXXXXX ใช้กับ GBPUSD ครับ
ผมทำEA โดยดึง ข้อมูลมาจาก file XXXXX  ครับ แต่ EA ผม ได้ค่าไม่ตรงกับ indy ที่อยู่ในกราฟครับไม่ รู้ว่า เขียนผิดตรงไหน อะครับ

ผมใช้ประมาณนี้ครับ

double val=iCustom(NULL, 0, "XXXXXX",13,0,0);

Print("test indy value = ",val);

รบกวน admin หรือผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวน admin หน่อยครับ
« Reply #1 on: เมษายน 20, 2010, 02:42:45 pm »
double val=iCustom(NULL, 0, "XXXXXX",13,0,0);

ลองปรับ เลข 0 ที่เป็นตัวสีแดงก่อนครับ เพราะ custom indycator สามารถส่งค่าออกมาได้ 8 ค่า ครับ ที่คุณให้มาเป็นแค่ ค่า buffer ตัวแรกเท่านั่นเองครับเหลืออีกตั้ง 7 ตัว ให้ลองปรับเป็น 1 ไปเรื่อยจนถึง 7 แล้วดูว่ามันเก็บค่าไวที่ buffer ตัวไหนครับ หรือถ้าขี้เกียจปรับเองก็ใช้โปรแกรมที่ผมเขียนขึ้นมาก้ได้ครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,549.0.html  มันจะแสดงค่าของ buffer ทุกตัวครับ

xxxxxx

• Newbie
  • *
Re: รบกวน admin หน่อยครับ
« Reply #2 on: เมษายน 20, 2010, 11:36:03 pm »
ขอบคุณ admin มากๆ ครับ