Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนทำ EA ตามอินดี้นี้ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ  (Read 9625 times)

non_5115

• Newbie
  • *
เงื่อไนตามนี้นะครับ

1.น้ำเงิน  buy
2.แดง sell
3.เมื่อขึ้นสีใดสีหนึ่งให้ทำตามเงือนไข  โดยเปิดพร้อมกัน  5 ออเดอร์  โดยตั้ง  TP  ตามนี้
   3.1 ออเดอร์ที่  1  เบิ้ล  4  Lots  ตั้ง  TP  10
   3.2 ออเดอร์ที่  2  เบิ้ล  2  Lots  ตั้ง  TP  20
   3.3 ออเดอร์ที่  3  เบิ้ล  2  Lots  ตั้ง  TP  50
   3.4 ออเดอร์ที่  4         1  Lots  ตั้ง  TP  100
   3.5 ออเดอร์ที่  5         1  Lots  ตั้ง  TP  ตอนเปลี่ยนสีเป็นอีกสี
*Lots  และ  TP สามารถ กำหนดเองได้  และเอา จำนวน Lot  และ TP ที่เรากำหนดมาคำนวณ
*ออเดอร์ทุกออเดอร์ตั้ง  TP  สำรองไว้ที่  ตอนมันเปลี่ยนสีเป็นอีกสี
*มี  SL  ไว้ด้วยก็ได้ครับ

ผมไม่แน่ใจว่านำมาทำ  EA ตอนรัน สีมันจะเปลี่ยนบ่อยมั้ย  แต่เท่าที่ดูนานๆ  จะเปลี่ยยนสีครั้ง  เพราะเคยเอาอินดี้ตัวอื่นมาทำ  มันเปลี่ยนสีบ่อยมาก  บางครั้งแท่งเดียวเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา  10  รอบ  อิอิ 

:D  ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :D

admin

• Administrator
  • Hero Member
เงื่อไนตามนี้นะครับ

1.น้ำเงิน  buy
2.แดง sell
3.เมื่อขึ้นสีใดสีหนึ่งให้ทำตามเงือนไข  โดยเปิดพร้อมกัน  5 ออเดอร์  โดยตั้ง  TP  ตามนี้
   3.1 ออเดอร์ที่  1  เบิ้ล  4  Lots  ตั้ง  TP  10
   3.2 ออเดอร์ที่  2  เบิ้ล  2  Lots  ตั้ง  TP  20
   3.3 ออเดอร์ที่  3  เบิ้ล  2  Lots  ตั้ง  TP  50
   3.4 ออเดอร์ที่  4         1  Lots  ตั้ง  TP  100
   3.5 ออเดอร์ที่  5         1  Lots  ตั้ง  TP  ตอนเปลี่ยนสีเป็นอีกสี
*Lots  และ  TP สามารถ กำหนดเองได้  และเอา จำนวน Lot  และ TP ที่เรากำหนดมาคำนวณ
*ออเดอร์ทุกออเดอร์ตั้ง  TP  สำรองไว้ที่  ตอนมันเปลี่ยนสีเป็นอีกสี
*มี  SL  ไว้ด้วยก็ได้ครับ

ผมไม่แน่ใจว่านำมาทำ  EA ตอนรัน สีมันจะเปลี่ยนบ่อยมั้ย  แต่เท่าที่ดูนานๆ  จะเปลี่ยยนสีครั้ง  เพราะเคยเอาอินดี้ตัวอื่นมาทำ  มันเปลี่ยนสีบ่อยมาก  บางครั้งแท่งเดียวเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา  10  รอบ  อิอิ  

:D  ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :D

ถ้าแท่งหนึ่งเคยเปลี่ยนสีไปมา ไม่ต้องทำแล้วครับ EA เพราะว่าEA เป็นแค่โปรแกรมคอมพิงเตอร์หากสีเปลี่ยนมันก็ทำงานแล้วสีเปลี่ยนกลับไปกลับมาได้มันก็ต้องทำงานแสดงว่า อินดิเคเตอร์ตัวนี้ repaint ไม่เหมาะที่จะเอามาทำ EA ครับขาดทุน 100% ถ้าใช้ อิน ที่ repaint สร้าง EA ขาดทุน 100% ครับ
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:27:15 pm by admin »

non_5115

• Newbie
  • *
อืนดี้ตัวนี้นานๆ มันจะเปลี่ยนครับ  เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนเลย  ไม่กลับครับ  จนกว่ามันจะเปลี่ยนเทรน  ถึงเปลี่ยน  ลองเขียนให้สักนิดนะครับ

non_5115

• Newbie
  • *
รอครับ

admin

เปิดทีเดียว 5  order เลยหรอครับ แล้วไอเรื่อง tp เมื่อเปลี่ยนนสีนี้ยังไงครับอ่านแล้วงง

non_5115

• Newbie
  • *
ก็คือ  TP  แต่ละออเดอร์  จะกำหนดโดยเราใส่เข้าไป  และ  ตั้งสำรองไว้ตอนเปลี่ยนสี  ง่ายๆเลยก็คือว่า  ปิดออเดอร์ทั้งหมดเมื่อเปลี่ยนสีเป็นอีกสีหนึ่ง 

non_5115

• Newbie
  • *
ขอเป็น  2  แบบได้มั้ยครับ

EA  แบบแรกไม่ต้องตั้ง  TP  สำรอง  ตั้ง TP  เฉพาะที่เราตั้งไว้อย่างเดียว

EA  ตัวที่  2 ตั้ง  TP  สำรอง  คือเปลี่ยนสี  แล้วปิดออเดอร์ทั้งหมดทันที

admin

ลองดูครับผมเขียนรวมเลยนะถ้าอยากให้มันปิดหมดเมื่อเปลี่ยนสี ก็ set closeall ที่ พารามิเตอร์เป็น true นะครับ