Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สั่ง buy และ sell พร้อมกันได้ป่ะครับ  (Read 8732 times)

Romio

• Newbie
  • *
สั่ง buy และ sell พร้อมกันได้ป่ะครับ
« on: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 05:11:34 pm »
คือผมกำลังคิดว่าจะเขียน ea ที่สั่ง buy sell พร้อมกัน เมื่อกราฟมีแนวโน้มจะตกก็สั่งปิด buy เพื่อลดการขาดทุนแล้วพอกราฟลงมาจนถึงจุดที่หักล้างจากการขาดทุนเมื่อกี่แล้วยังได้กำไรอยู่ก็สั่งปิด sell ในทางกลับกันถ้ากราฟมีแนวโน้มขึ้นก็สั่งปิด sell แล้วพอถึงจุดที่ยังได้กำไรก็สั่งปิด buy เราก็จะได้กำไรจากส่วนต่างเหล่านี้อ่ะครับ

คือว่าวิธีนี้ถ้าจะทำโดยไม่ใช้ ea ก็ทำได้ แต่จากการที่บทความต่างๆ ได้เขียนเอาไว้ว่า forex มีความผันผวนสูง จึงคิดว่าการใช้ ea ช่วยน่าจะทำให้สามารถสั่งปิดได้เร็วทันตามราคาที่ต้องการครับ

แต่ผมกำลังเริ่มศึกษาการเขียน ea ก็เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงควรเริ่มจากตรงไหนก่อน ผมก็พยายามศึกษาวิธีเขียน ea ของท่าน admin ไปแล้วต้องขอขอบคุณท่าน admin มากครับที่แบ่งปันสิ่งดีๆ แต่ว่าผมมันคนเข้าใจยาก ผมคิดเงื่อนไขของ ea ว่าจะให้มันทำงานตามนั้นยังไง คิดไม่ออกครับ

อาจเป็นเพราะว่าผมไม่รู้ว่าคำสั่งแต่ล่ะอันเอาไว้ทำอะไรบ้าง และใช้ยังไง ผมลองดูการใช้คำสั่งที่มากับโปรแกรมแล้วน่ะครับ แต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีครับ จึงอยากให้ใครที่รู้ช่วยเรียบเรียงการใช้งานคำสั่งต่างๆที่จำเป็นให้หน่อยครับ

และแนวคิดข้างบนเป็นไปได้ป่ะครับที่จะนำมาสร้าง ea ท่านสมาชิกท่านใดที่รู้ช่วยเขียนเป็นตัวอย่างให้ผมหน่อยครับ ผมจะได้เอาไปศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณมากๆเลยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สั่ง buy และ sell พร้อมกันได้ป่ะครับ
« Reply #1 on: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:28:32 pm »
เปิด buy sell พร้อมกันได้ครับลองโหลด ea จากกระทู้นี้ไปดูครับก็เปิด buy sell พร้อมกันครับ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,490.0.html