Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนเขียน อีเอแบบนี้ให้ผมบ้างสิครับ  (Read 19676 times)

nan_nano

• Newbie
  • *
รบกวนเขียน อีเอแบบนี้ให้ผมบ้างสิครับ    ;)

เงื่อนไขคือ  ให้สามารถ set เวลาเทรดเป็นนาทีได้
               ให้สามารถ set TP ,Sl  ,TrailingStop  ได้

โดยทำ  แบบ Buy และ Sell  แยกจากกัน

ผมจะเอาไว้ใช้เทรดกับข่าวนะครับ ช่วงก่อนข่าว 1-2 นาที เวลาเปิดมือมันมักไม่ค่อยจะทันเพราะมี 2 บัญชีนะครับและกลัวว่าจะสับสนตอนตั้ง TP กับ  SL ด้วย

ขอบคุณมากมายครับผม

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวนเขียน อีเอแบบนี้ให้ผมบ้างสิครับ
« Reply #1 on: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 03:18:39 pm »
ลองเอาไป test ดูครับว่าทำงานถูกต้องไหมนะครับ
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:25:39 am by admin »

nan_nano

• Newbie
  • *
Re: รบกวนเขียน อีเอแบบนี้ให้ผมบ้างสิครับ
« Reply #2 on: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:01:10 am »
ไม่เทรดเลยนะครับต้องปรับตรงไหนบ้างครับผม ทั้งปรับเวลาให้ตรงกับโบรกก็แล้ว ปรับตรงกับคอมก็แล้วยังไม่เปิดออเดอร์ให้เลยอะครับผม

« Last Edit: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:03:25 am by nan_nano »

admin

« Reply #3 on: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:27:51 am »
โปรแกรมไม่ error ครับแต่ มันกำหนดเวลาเป็นวินาที ถ้านาฟิกาของ server ไม่ตกตรงค่าที่กำหนดไวพอดีก้ไม่ทำงานครับ ผมแก้เอา seconds ออกแล้วแต่ trade ได้แค่ 2 order นะครับ

nan_nano

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 01:14:23 am »
ขอบคุณครับพี่แอดมินใจดี  ผมว่าดปิดกระทู้รับทำ อีเอเลยดีมั้ยพี่คนขอเยอะกันจังรวมทั้งผมด้วย  อิอิ......

ทดลองแล้วโอเคเลยเพียงแต่ว่า มันเปิดแล้วก็ยังเปิดอีก  หลายออเดอร์ไม่รู้ลิมิตมันอยู่ที่เท่าไหร่แต่ไม่เป็นไรครับผมไว้ใช้เล่นตอนข่าวออกครับ ทีแรกก็ว่าจะให้แยก ทำ 2 ตัว Buy กับsell แต่แบบนี้ก็โอเคเวลาใช้ก็เลือกเอาว่าจะใช้แบบไหนงั้นผมไม่รบกวนพี่แล้วครับผม

ขอบคุณมากมายครับ

ไว้เจอปัญหาแล้วจะมารบกวนใหม่ครับขอไปทดลองก่อน

admin

« Reply #5 on: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 12:36:45 pm »
ขอบคุณครับพี่แอดมินใจดี  ผมว่าดปิดกระทู้รับทำ อีเอเลยดีมั้ยพี่คนขอเยอะกันจังรวมทั้งผมด้วย  อิอิ......

ทดลองแล้วโอเคเลยเพียงแต่ว่า มันเปิดแล้วก็ยังเปิดอีก  หลายออเดอร์ไม่รู้ลิมิตมันอยู่ที่เท่าไหร่แต่ไม่เป็นไรครับผมไว้ใช้เล่นตอนข่าวออกครับ ทีแรกก็ว่าจะให้แยก ทำ 2 ตัว Buy กับsell แต่แบบนี้ก็โอเคเวลาใช้ก็เลือกเอาว่าจะใช้แบบไหนงั้นผมไม่รบกวนพี่แล้วครับผม

ขอบคุณมากมายครับ

ไว้เจอปัญหาแล้วจะมารบกวนใหม่ครับขอไปทดลองก่อน
  ถ้าใช้ backtest นะครับเวลาที่มันเปิด order ไป 2 อันแล้วเกิดปิดหรือ TP ไปแล้วพอเวลาผ่านไป 1 วันกลับมาเจอเวลาเดิมที่เราตั้งไวอีกมันก็ชื้ออีกครับ แต่ใช้อยากที่คุณบอกอ่ะถูกแล้วครับให้มันชื้อก่อนข่าวออกเท่านั่นไม่งั้นก็ต้องกำหนดวันที่ลงไปอีกครับ

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
« Reply #6 on: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:05:27 pm »
สำหรับท่านที่  ชอบเทรดข่าวครับ  ของเขา ไฮเทคจริงๆครับ

http://www.forex-tsd.com/news-signal-trading/7759-indicators-eas-news-trading-signals.html

nan_nano

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:22:22 am »
สำหรับท่านที่  ชอบเทรดข่าวครับ  ของเขา ไฮเทคจริงๆครับ

http://www.forex-tsd.com/news-signal-trading/7759-indicators-eas-news-trading-signals.html

มันคืออินดี้หรืออะไรนะครับ ไม่เข้าใจครับผม  ขอชัดเจนกว่านี้ได้ไหมครับผม

x-men

• VIP
  • *
« Reply #8 on: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:16:31 pm »
สำหรับผมที่โพส  มันคือ  อีเอ เทรดข่าวครับ  ไฮเทคสุดๆแล้วครับ    มีไรถามได้

zcsoouooes

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:55:47 am »
ขอบคุณครับ

suriya13

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:24:05 am »
สำหรับผมที่โพส  มันคือ  อีเอ เทรดข่าวครับ  ไฮเทคสุดๆแล้วครับ    มีไรถามได้
ขอวิธีการใช้และวิธีการเซ็ตหน่อยครับ และขอรายละเอียดการทำงานของอีเอด้วยครับ ขอบคุณครับ ;D

x-men

• VIP
  • *
« Reply #11 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:17:42 pm »
ต้อง เซตโปรแกรมก่อนนะครับ  ไม่งั้น อีเอ ไม่ทำงาน
1.ไปที่  control panel  ดูรูป Program Setting1.jpg  แล้วเลือก  System
2. system property-->Advance-->performance-->Setting   ดูรูป Program Setting2.jpg
3.performance option-->Data Execution Prevention-->Turn on DEP-->Add... ดูรูป Program Setting3.jpg

4.เลือก  terminal.exe  ทีอยู่ในโปรแกรม  MT4 ของเรา  ดูรูป Program Setting4.jpg
กด  Open  ------> Apply  ก็จะได้รูป  Program Setting3.jpg

x-men

• VIP
  • *
« Reply #12 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:42:07 pm »
หลักการ  ติดตั้งโปรแกรมและการทำงาน  คร่าวๆนะครับ  ถ้าเอาละเอียดเลบให้เข้าเวบตามลิ้ง  (ถ้าจะทำตารางข่าวของตัวเอง ต้องลงทะเบียนด้วยนะครับ)

NewsTrader EA
1. View the calendars.
2. Registration.
Please note: you do not need to register on this tool Forex-Tsd Calendar :: Calendars if you want to trade the news. Just attaching NewsTrader EAs to the chart may be enough!
3. You need to be registered on this tool if you want to create your own forex calendar. It is the same with post #2 of this thread.(ถ้าจะทำตารางข่าวของตัวเอง ต้องลงทะเบียนด้วยนะครับ)

4. Files.
There are 3 files: มีสามไฟล์ที่ต้องใช้
- NewsTrader_v5.3 EA;
- WebGet.mqh (get it from the other post of this thread);
- WebGet.dll (get it from the other post of this thread).

5. How to install NewsTrader_v5.3 EA.
Please note: this EA is not working with old build of Metatrader so please check your build.

1.- Place NewsTrader_v5.3 EA file to \experts folder (for example: C:\Program Files\Metatrader4\experts).อีเอ  ให้เอามาไว้โฟลเดอตามนี้ครับ
2.- Place WebGet.mqh file to \include folder (for example: C:\Program Files\Metatrader4\experts\include).ตามนี้เลย
3.- Place WebGet.dll file to \libraries folder (for example: C:\Program Files\MetaTrader4\experts\libraries).ตามนี้เลย

And please check the following:
- confirm DLL function call should be off in the Tools menu of Metatrader.
- Allow Enable Expert Advisors and Allow live trading should be on in Tools menu of Metatrader.
- Allow DLL import and Allow external experts import should be on in Tools menu of Metatrader and in indicator's settings as well.

Compile the EA in MetaEditor.

6. Settings.
All the settings are understandable from the other posts about SignalTrader EA and News indicators. Please look at those posts of this thread.

7. How it works.
This indicator is downloading calendar from forex-tsd calendar tool as excel file to /files folder (for example: C:\Program Files\Metatrader4\experts\files) once per week.อีเอจะดาวโหลข้อมูลข่าวจากเวบ  forex-tsd calendar เข้ามาไว้ตามโฟลเดอ  ข้างบน C:\Program Files\Metatrader4\experts\files ในรูปของ excel file

If you use ID=4 (ID of the calendar) so it is my forex calendar.ที่ อีเอ setting ถ้าเลือก ID=4 อีเอจะดึงข้อมูลจากเวบ  forex-tsd  เขาจะมีตารางข่าวให้ใช้ฟรี จะอัพเดททุกอาทิต เปิดตลาดวันจันทร์
EA is using this excel file to show the news events. New file is downloading automatically every week in the beginning of the week when first ticks coming.

suriya13

• Newbie
  • *
« Reply #13 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:43:18 pm »
ต้อง เซตโปรแกรมก่อนนะครับ  ไม่งั้น อีเอ ไม่ทำงาน
1.ไปที่  control panel  ดูรูป Program Setting1.jpg  แล้วเลือก  System
2. system property-->Advance-->performance-->Setting   ดูรูป Program Setting2.jpg
3.performance option-->Data Execution Prevention-->Turn on DEP-->Add... ดูรูป Program Setting3.jpg

4.เลือก  terminal.exe  ทีอยู่ในโปรแกรม  MT4 ของเรา  ดูรูป Program Setting4.jpg
กด  Open  ------> Apply  ก็จะได้รูป  Program Setting3.jpg

ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกนิดนะครับ อีเอตัวนี้มันจะเทรดตอนมีข่าวเหรอครับ ขอบคุณครับ ;D

x-men

• VIP
  • *
« Reply #14 on: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:50:44 pm »
อีเอ  จะเปิด Pending Oder Buy  Sell  ดักไ้วทั้งสองทาง  ก่อนข่าวออก , เราสามารถตั้งเวลาได้ว่าจะเปิดออเดอ ก่อนข่าวออกกี่นาที ,  เลือกจำนวน  ออเดอได้เช่น  Buyสามออเด  Sellสามออเดอ  หรือค่าอื่นๆก็เลือได้

ระดับข่าวที่จะเทรดมีสามระดับ   1=Low   2=Meduim  3=High impact

แนะนำให้เปิดหลายกราฟคู่เงินครับ  ระดับข่าวควรเปน 2หรือ3 นานๆกว่าข่าวจะออกครับ  ต้องใจเยนหน่อย