Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนเขียน EA ตามแนวคิดนี้ให้หน่อยครับ ด่วนด่วน อิอิ  (Read 18982 times)

non_5115

• Newbie
  • *
เงื่อนไขดังนี้นะครับ 
1.ใส่เวลาในการเข้าเทรดได้  เมื่อถึงเวลาให้ทำการ  Buy และ Sell  พร้อมกัน
2.สามารถตั้ง TP ได้ 
3.ให้ตั้ง Sell Limit และ Buy Limit อัตโนมัติ อย่างละ 2 step ครับ
3.ใส่จำนวน Lots ที่เทรดได้

สมมุตินะครับ
เราตั้งเวลาไว้ที่ 00.00 น. เมื่อถึงเวลาราคาวิ่งมาถึง 100 ก็ทำการ Buy และ Sell พร้อมกัน สมมุติเราตั้ง TP ไว้ 30 จุด ราคาที่ Buy ไว้ก็จะปิดที่ราคา 130 และราคาที่ Sell ไว้ก็จะปิดที่ราคา 70

Step ที่  1
ตั้ง Buy Limit ไว้ที่ 70  ปิดตามราคาที่เรา Buy ไว้ครั้งแรก ก็คือ 130
ตั้ง Sell Limit ไว้ที่ 130  ปิดตามราคาที่เรา Sell ไว้ครั้งแรก   ก็คือ  70
อีกเงื่อนไขคือ ถ้าราคาวิ่งไปทางไหนก่อน คืออย่างงี้ครับ  สมมุติราคาวิ่งขึ้นไปและไปปิดที่เรา buy ไว้ คือ 130 มันก็จะ Sell  Limit อัตโนมัติใช่มั้ยครับ ที่ 130 และก็ TP จะอยู่ที่ 70 อัตโนมัติ ให้ ทำการยกเลิก Buy Limit ทั้งหมดในทางกลับกันถ้าราคาวิ่งลงก่อนและไปปิดที่ 70 มันก็จะ Buy Limit อัตโนมัติที่ 70 และก็ TP จะอยู่ที่ 130 อัตโนมัติ  ให้ ทำการยกเลิก Sell Limit ทั้งหมด

Step ที่  2  (เบิ้ล Lots เป็น 2 เท่า)
ตั้ง Buy Limit ไว้ที่ 70  ปิดที่ 100
ตั้ง Sell Limit ไว้ที่ 130  ปิดที่  100
และเหมือนเดิมคือ  ถ้าราคาวิ่งไปทางไหนก่อน สมมุติราคาวิ่งขึ้นไปและไปปิดที่เรา buy ไว้ คือ 130 มันก็จะ Sell  Limit อัตโนมัติ ที่ 130 และก็ TP จะอยู่ที่ 100 อัตโนมัติ ให้ ทำการยกเลิก Buy Limit ทั้งหมด ในทางกลับกันถ้าราคาวิ่งลงก่อนและไปปิดที่ 70 มันก็จะ Buy Limit อัตโนมัติที่ 70 และก็ TP จะอยู่ที่ 100 อัตโนมัติ  ให้ ทำการยกเลิก Sell Limit ทั้งหมด

ทุกอย่างให้คำนวณตามราคาที่เราตั้ง TP ไว้นะครับ

non_5115

• Newbie
  • *

non_5115

• Newbie
  • *
ขอเพิ่มเติมอีกตัวนะครับ

ทำ EA  แบบเดียวกันกับข้างบนครับ  ทุกอย่างเหมือนกันแต่ว่า  ตรงที่บอกให้ยกเลิก Buy Limit และ Sell Limit ทั้งหมด  ไม่ต้องยกเลิกครับ  แต่ปล่อยให้มันวิ่งต่อไป  จนกว่าจะถึงที่เราตั้ง  TP  ไว้ 

admin

• Administrator
  • Hero Member
คุณ nin_5115 ผมอ่านแล้วงงตรงที่ step 1 กับ step2 ตามที่ผมอ่านจากที่คุณเขียนไว ราคาเปิดของ step 1 กับ step 2 คือจุดเดียวกันใฃ่ไหมแต่ต่างกันแค่ราคาปิดใช่หรือไหมครับ

non_5115

• Newbie
  • *
ถูกต้องครับ  Step1 และ Step 2 ราคาเดียวกันครับ

bassieme

• Jr. Member
  • **
จะดีหรือครับแบบนี้
มันก้อเหมือนพวก martingale ทั่วไปสิครับ
เบิ้ลเพื่อหวังย้อนกลับ  ถ้ามันไม่กลับก้อตายเลยสิครับ
คือเข้าใจว่าได้แน่ๆตอนครั้งแรก  แต่หลังจากไปเบิ้ลอีกด้านแล้วมันไปยาวหล่ะ  ;D

« Last Edit: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:12:51 pm by bassieme »

admin

ลองเอาไป test ดูครับผมยังไม่ได้ทดสอบนะครับ ผมเขียนตัวเดียวแต่ตรงที่คุณบอกว่าไม่ให้มัน delete pending ไปปรับที่พารามิเตรอ์ได้เลยครับผมเขียเอาไวปรับค่าได้
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:27:41 pm by admin »

non_5115

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  ได้ผลดีครับ  แต่ว่าขอให้มันตั้ง  SL ได้ด้วย  ต้องเพิ่มตรงไหนครับ

non_5115

• Newbie
  • *
รอบกวนเขียนเพิ่มให้หน่อยนะครับ  ให้ตั้ง SL  ได้อะครับ

admin

ลองเอาไปดูครับ

non_5115

• Newbie
  • *
http://image.ohozaa.com/show.php?id=3d8a37a9184b28d51aa51ffd6391559ahttp://

พี่ admin  ช่วยดูรูปนี้ด้วยนะครับ  คือว่าผมไม่ทราบว่าเพราะอะไรมันถึงเปิดที่เดียว  40  ORDER คือเปิดพร้อมกัน  7  รอบ  ลองรูปครับ  แล้วจะเข้าใจ

admin

ตัวที่ show นี้ใน backtest ใช่ไหมครับถ้าใช่ก็ไม่แปลกครับเพราะฟังกืชั่น sleep จะไม่ทำงานใน mode นี้ครับ

non_5115

• Newbie
  • *
ใช่ครับ  เป็นตัว  backtest 
แล้วเทรดจริงมันจะเป็นยังงั้ยครับ

non_5115

• Newbie
  • *
ถ้าสมมุติ  จะให้แก้เป็นแบบนี้ได้มั้ยครับ  เงื่อนไขเหมือนเดิม

* แต่ว่าให้โมดิฟายตัวที่ยังวิ่งไปไม่ถึง  มาปิดที่ราคา  0  จุด   พอดี  ตอนที่ราคาวิ่งไปถึงอีกทิศทางหนึ่ง  และก็ทำ  buy  Limit  กับ Sell Limit  แค่ step  เดียว

ผมว่า  Admin  น่าจะเข้าใจนะครับ