Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: การเช็คผลการเทรดที่ทำโดย EA ล่าสุด  (Read 7400 times)

napasatan

• Newbie
  • *
คือว่า ...เงื่อนไขแบบนี้ นะครับ

เช็คเฉพาะผลจาก order ที่เกิดจาก EA เท่านั้น
    ว่าการเทรดครั้งที่ผ่านมา เป็น + หรือ -

แต่ถ้าการเทรดครั้งที่ผ่านมาเป็นการเทรดด้วยมือ ไม่ต้องเอาไปคิด
    แบบนี้ ผมใช้คำสั่งอะไร รูปแบบ code ประมาณไหนครับ

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับผม

admin

• Administrator
  • Hero Member
ใช้ magic number ครับ โดยตอนที่เขียนฟังก์ชั่นชื้อขายของ EA ให้กำหนด magic number ลงไปด้วยครับ ถ้าหากต้องการเช็คผลก็ให้ตรวจสอบ magic number ครับตัวไหนที่เปิดมือจะไม่มี magic number ครับจะมีเฉพาะที่สร้างด้วย EA ครับ

napasatan

• Newbie
  • *
อ้อ ครับของคุณท่านแอดมินมากๆ ครับ

รบกวนเพิ่มเพติมอีกนิดครับ แล้วคำสั่งที่ใช้ตรวจสอบ
 magic number นั้นๆ เราใช้คำสั่งอะไรครับ ผมไล่กดหา ยังหาไม่เจอครับ
สงสัยมีหลงตาไป

ขอรบกวนหน่อยนะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ฟังก์ชั่น ตรงๆๆไม่มีครับต้องใช้ if ช่วยครับเช่น ค่า magic number = 555 นะครับเราจะตรวจสอบได้แบบนี้ครับ

int total =OrdersTotal() ;  // เอาไวนับว่าเรามี order ที่เปิดอยู่ทั้งหมดกี่อันครับ

for(int i=0 ;i<total-1;i++)
{   OrderSelect(i,SELECT_BY_POS);
     if(OrderMagic() == 555)
    {

ตรงนี้ครับที่ order ที่มี Magic number = 555 ถึงหลุดเข้ามาได้ครับ จะทำการ บวกลบคูณหารอะไรที่เกี่ยวกับ order ที่มี Magic number = 555 ก็ทำที่ตรงนี้ครับ

}

}

napasatan

• Newbie
  • *
ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน ...

ขอบคุณมากครับท่านแอดมิน ^^