EA Programing > ปัญหาที่พบในการเขียน EA

ช่วยดู indy ตัวนี้ให้หน่อยครับ

(1/2) > >>

gunlanutt:
คือตัวนี้ผมคิดว่าจะบอกแนวรับ - แนวต้านครับ
มีโค๊ด สั้น ๆ หลักการที่ผมต้องการก็คือ

เมื่อปรากฎจุดสีน้ำเงินให้ buy
เมื่อปรากฎจุดสีแดงให้ Sell

ตามภาพประกอบครับ
ขอบคุณมากครับ ;D ;D ;D

gunlanutt:
คุณ Admin ครับ ช่วยหน่อยครับ

admin:
เอ๊ ทำไมผมเอา indicator ที่คุณแนบมาไปลงแล้วปรากฏว่ามันไม่โชว์จุดสีแดงหรือน้ำเงินเลยครับ มันต้องปรับแต่งตรงไหนเพิ่มหรือเปล่าครับ

admin:
ง่ะเวรกำ มีคนแก้ code มาก่อนนี้น่าเล่นเอา งงเหมือนกันทำไม่มันไม่โชว์จุดสีแดงหรือสีน้ำเงิน   เท่าที่ดูตัวนี้คือแนวต้าน แนวรับแบบที่คุณบอกมาหละครับ แล้วต่อไปจะให้ ea ทำงานยังไงครับ เมื่อชนแนวต้าน sell order เมือชนแนวรับ buy order ใช่ป่ะ

gunlanutt:
ต้องขอโทษคุณ Admin อย่างมากเลยครับ
เป็นความบกพร่องของผมเองที่อัพโหลดไฟล์คือไฟล์นี้ผมเป็นคนแก้เองแหละ
ที่ถูกต้อง ต้องเอารีมาร์คบรรทัดที่ 54 และ 61 ออกครับ และตัวแปร a=1 ; และ a=2; ก็เอาออกไปด้วยครับผมลองใส่เองครับ
เหตุที่ทำอย่างนั้นเพราะผมต้องการรู้ว่าถ้ารีมาร์คแล้วผลจะเป็นอย่างไร

ขอโทษครับจริง ๆ ครับ อย่างไรผมก็ฝากด้วยนะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version