Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Dragonpips ที่ปรับ code แล้ว  (Read 42556 times)

PICKKK

• Newbie
  • *
Re: Dragonpips ที่ปรับ code แล้ว
« Reply #30 on: กันยายน 07, 2009, 07:28:03 pm »
เป็นตัวที่แนบไว้ข้างต้นหรือเปล่าครับ  ;D

Protector

• Jr. Member
  • **
Re: Dragonpips ที่ปรับ code แล้ว
« Reply #31 on: กันยายน 07, 2009, 08:17:24 pm »
เป็นตัวที่แนบไว้ข้างต้นหรือเปล่าครับ  ;D
ตัวที่อยู่ในหน้าแรกเป็นตัวที่คุณ Baure แปลงโค้ดจากต้นฉบับมา
ส่วนตัวที่ดัดแปลงต่อจากนั้นได้ข่าวว่ายังคงปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ

Quote from: Bauer
เอาเจ้า dragonpips ที่ผมได้แกะ และตัด code ส่วนเกินจริงๆ ออกไป ละปรับเปลี่ยนชื่อตัวแปร รวมทั้งปรับเปลี่ยน code นิดหน่อยให้ดูง่าย มาให้เพื่อนๆ ที่สนใจเอาไปศึกษาครับ ก่อนผมจะเอาไปทำอะไรต่ออีกหลายอย่างจนเละ(ล้อเล่น)

Protector

• **
« Reply #32 on: กันยายน 08, 2009, 10:09:49 pm »
Version คุณ Bauer เปิด OpenChart แล้วเห็น indicatorด้วย เลยขอหยิบมาคุยหน่อย
เงื่อนไขการเทรดสมบูรณ์ที่ #4 บ่อยมาก
ตามมาด้วย #2   ส่วน #3 นานๆทีจะโผล่
แต่เงื่อนไข #1 นี่สิ เหมือนแทบจะไม่เคยโผล่มาให้เห็นเลย

ผมลองเอาไปเปิดกับกราฟจริง มันมีเทรดเกินครั้งจากที่เราตั้งไว้ด้วย
เช่นตั้งไว้ 5 ครั้ง แต่บางทีกลับมีเทรดครั้งที่ 6 (ตัว original ก็เป็น)

Bauer

• Guest
« Reply #33 on: กันยายน 08, 2009, 10:16:44 pm »
Version คุณ Bauer เปิด OpenChart แล้วเห็น indicatorด้วย เลยขอหยิบมาคุยหน่อย
เงื่อนไขการเทรดสมบูรณ์ที่ #4 บ่อยมาก
ตามมาด้วย #2   ส่วน #3 นานๆทีจะโผล่
แต่เงื่อนไข #1 นี่สิ เหมือนแทบจะไม่เคยโผล่มาให้เห็นเลย

ผมลองเอาไปเปิดกับกราฟจริง มันมีเทรดเกินครั้งจากที่เราตั้งไว้ด้วย
เช่นตั้งไว้ 5 ครั้ง แต่บางทีกลับมีเทรดครั้งที่ 6 (ตัว original ก็เป็น)

เหรอครับ เพิ่งทราบเหมือนกันครับว่ามีเปิดเกิน max ที่ตั้งไว้ด้วย

Protector

• **
« Reply #34 on: กันยายน 08, 2009, 10:29:33 pm »
นานๆๆๆที จะเกิดขึ้นครับ แต่ตอนรันเทสไม่เจอเลย
หรืออาจจะเป็น human error ก็ได้(คือผมอาจดูและจำผิดเอง)

Bauer

• Guest
« Reply #35 on: กันยายน 08, 2009, 10:44:46 pm »
ช่วงนี้เข้ามาอ่านกระทู้เป็นส่วนใหญ่ครับ เรื่อง coding ต้องหยุดซักพักครับ รีบไปไล่งาน software ให้เสร็จ จะได้มาทำต่อ ไว้รวยเมื่อไหร่จะเลิกงานอื่นมาลุย forex อย่างเดียว;D(ก็ฝันกันไป) :P  แต่ก็ยังเข้ามาโฉบๆ ตลอดล่ะครับ

Protector

• **
« Reply #36 on: กันยายน 08, 2009, 10:53:49 pm »
ถึงอย่างไรก็ขอบคุณคุณ Bauer มากครับ
ผมจะลองพยายามโมฯเล่นดูด้วยครับ เผื่อจะได้เก่งๆขึ้นมาบ้าง

tuttu

• Newbie
  • *
« Reply #37 on: กันยายน 23, 2009, 04:05:52 pm »
คำสั่ง iFractals เอาไว้ทำอะไรเหรอรับ

Protector

• **
« Reply #38 on: กันยายน 23, 2009, 04:52:43 pm »
คำสั่ง iFractals เอาไว้ทำอะไรเหรอรับ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด เป็นเรื่องค่า indicator ตัวหนึ่งของกราฟ 15 นาทีครับ (EA ตัวนี้ประมวลผลผ่านกราฟ 3 แบบคือ 1m 5m และ15m)

zerozaaa

• **
« Reply #39 on: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:35:57 am »
ถ้าเข้าใจไม่ผิด เป็นเรื่องค่า indicator ตัวหนึ่งของกราฟ 15 นาทีครับ (EA ตัวนี้ประมวลผลผ่านกราฟ 3 แบบคือ 1m 5m และ15m)

แล้วมัน Retern อะไรออกมาครับ

zerozaaa

• **
« Reply #40 on: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:00:30 am »
อยากให้ Roboforex 2015 ดูง่ายๆๆ บ้างครับ ใครพอจะทำให้ดูง่ายๆๆหน่อยครับ อยากเอามา แก้ การซื้อขาย งง ฟังก์ชั่นเยอะมาก