EA Programing > ปัญหาที่พบในการเขียน EA

ช่วยโม ตัวนี้หน่อยครับ

(1/4) > >>

pal:
พอดีได้ตัวนี้มา น่าสนใจ แต่ไม่เข้าใจโค้ดเลย  ;D
ผมไม่แน่ใจเกี่ยวกับ shell32 ที่แนบมาด้วยเพราะเครื่องผมมีอยู่แล้ว พยายามจะลงทับก็ไม่ได้
ตัวนี้ Base on neural network
1.พยายามทำ Optimization ไม่สำเร็จ ดูเหมือนถ้าไม่ติก Opt จะเปิด xcopy ถ้าติกopt จะได้ แต่ไม่ส่งค่าออกไปเก็บ ที่ folder termtest ที่สร้างใหม่ขึ้นมา ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับ optlogin กับ optpassword หรือเปล่า
2.ถ้าเป็นไปได้น่าจะ ทำให้ใช้กับ Real Account ได้ หรือลบส่วน login password ออก
3.อยากให้ admin copy หรือเขียน ea ตัวนี้ขึ้นมาใหม่ เพราะว่าneural network น่าสนใจ พอเราทำoptimization แล้วเลือก best result เหมือนกับเราปลี่ยนกลยุทธ์ทุกวัน น่าจะทำให้พวกเราอยู่ในตลาดได้ในระยะยาว  ;)
ขอบคุณครับ

admin:
ผมลองดูคราวๆๆแล้วก็รัน backtest ไม่ได้เหมือนกัน แต่ code ผมดูแล้วก็พอแก้ไขได้แต่ปัญหาติดตรงที่ผมไม่ทราบว่ามันมีหลักการทำงานยังไง อ่ะครับพอบอกได้ไหม ส่วน shell32.dll อันนั่นเท่าที่ดู Ea เรียกใช้ api ของ windows ตัว shell32 น่าจะเป็นการระบุถึงตำแหน่งไฟล์หรือตำแหน่งไดเรกทอรี่นี้หละครับ ถ้าผมว่างจะดูให้ละเอียดอีกที แต่ปัญหาคือผมไม่ทราบว่า ea นี้ทำงานยังไงครับพอบอกคราวๆๆได้ไหมเพื่อที่จะไม่เสียเวลานั่งไล่ code มากครับ

pal:
เท่าที่ผมรู้ คือ Ea พวกนี้ จะมีหลักการทำงานคือ ต้องทำ optimazation ก่อน เพื่อที่จะให้ได้ผลการเทรด หรือค่าบางค่าที่ดีที่สุด ประมาณว่าเอาไปคำนวณด้วยหลักการของพวก neural network predict อนาคตออกมา แล้วเอาผลที่ได้มาคำนวณรวมกับผลปัจจุบัน แล้วเอาผลที่ได้มาใช้ในการเทรด เท่าที่ผมดู ea พวกนี้ส่วนมากจะใช้ AC indy ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ลองดูอันVerใหม่นี้แล้วกันครับ ผมเพิ่งหาได้วันนี้เอง  เขาว่าไม่ต้อง ทำ opt แล้ว โปรแกรมจะทำให้เองเลย link นี้ https://intrepidfs.com/phpbb/viewforum.php?f=18 เป็น support ของเขาที่ใช้ในการพัฒนาครับ

ขอบคุณมากครับ

admin:
ครับผมไปอ่านเวบที่ให้มาแล้วครับ แต่ก็ยังทำ backtest ไม่ได้เดียววันจันทร์ผมจะลองกับ demo ดูครับแล้วคุณอยากให้ช่วย โม ตรงไหนหรอครับ

pal:
1.แก้ไขหรือลบ ส่วนที่ตรวจสอบ login password ออก ให้ใช้ได้กับ real account
2.ขบวนการ opt จะทำอย่างไร ผมไม่ค่อยเข้าใจ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เพิ่มส่วนนี้หน่อยครับ แบบว่ามีช่องสำหรับติกเพื่อทำ opt โดยเฉพาะ ทำเป็น manual จะได้ไม่ต้องรอ โปรแกรมทำให้ เพราะเราไม่รู้ว่า โปรแกรมทำถึงขั้นตอนไหนหรือไม่ได้ทำ
3.ตัดส่วนที่ไม่จำเป็นออก เท่าที่จะทำได้ หรือทำใหม่โดยใช้วิธีการของเขา เพื่อหลีกเลี่ยงเรื่อง ลิขสิทธิ์
เพิ่มเติม เท่าที่ผมรู้ หลักการneual nerwork ส่วนใหญ่จะทำเหมือนกันหมดเริ่มจาก
export Data ข้อมูลออกไป
เอาข้อมูลที่ได้ไป Adj น่าจะประมาณเตรียมข้อมูล
เสร็จแล้วนำไป train ตามสมการ พวก neural เช่นพวก pnn,fann แล้วแต่ใครจะใช้ แล้วเขียน file ออกมา เป็น พวก .net
เสร็จแล้วก็นำ File ที่ได้ ไปทำเป็นพวก file image เพราะเขาบอกว่าถ้า ทำเป็น .net ขนาดจะใหญ่มากเพราะ ข้อมูลที่เขานำมา train ส่วนใหญ่จะใช้ 10,000 record
เสร็จแล้วก็นำ import file image มาใช้ ขบวนการจะประมาณนี้แหละครับ ผมไม่ใช่ โปรแกรมเมอร์ เลยไม่เข้าใจวิธีการเขียน ถ้าพวก EA ธรรมดาก็พอได้
ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version