Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Accounting Ea  (Read 12347 times)

as12df

• Newbie
  • *
Accounting Ea
« on: กันยายน 28, 2013, 06:31:24 pm »
สวัสดีครับ
  ท่านเคยมีความคิดที่จะ lock username password ให้ ea ตอนนี้อยู่ในช่วงทดสอบครับ ท่านใดมีข้อติดชมหรือแนะนำยังไงผมก็ยินรับฟังครับ
  https://www.youtube.com/watch?v=ixA5IQUWpxw -> downdload file จะคำอธิบายนะครับ

ใครส่งใสว่าทำงานยังไงนะครับดูตามนี้ https://www.youtube.com/watch?v=0ZqdBggG3gQ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: กันยายน 30, 2013, 09:26:44 pm by as12df »

noei333

• Newbie
  • *
Re: Accounting Ea
« Reply #1 on: กันยายน 28, 2013, 09:33:26 pm »
หากโดน Decompile แล้วแก้ส่วนที่ link ไปตรวจสอบ Pass จากเวบก็ไม่น่ารอดนะค่ะ

momocoong

• Newbie
  • *
    • MyFacebook
« Reply #2 on: กันยายน 29, 2013, 10:33:06 pm »
ถ้ามีความรู้เรื่องภาษา C ก็ใช้ไฟล์ .dll เข้าเสริมเลยครับ เพราะ MQL4 มีการรองรับการเรียกใช้งานไฟล์ .dll อยู่แล้ว
และอีกอย่างการจะ decompile ไฟล์ .dll ที่เป็นภาษา C นั้นค่อนข้างยาก

หรือแม้ว่ามันจะทำได้ก็จริงแต่ก็คงจะยากกว่าการ decompile ไฟล์ ex4 ให้เป็น mq4 หลายเท่าแหล่ะครับ อันนั้นมันหาง่ายเกินไป จากประสบการณ์นะ
 ;)

as12df

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: กันยายน 30, 2013, 08:52:30 pm »
หากโดน Decompile แล้วแก้ส่วนที่ link ไปตรวจสอบ Pass จากเวบก็ไม่น่ารอดนะค่ะ
ขอโทษครับสงไสจะอธิบายไม่หมด

สำหรับใครที่สนใจนะครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับ ระบบกำลังพัฒนาอยู่ครับ โดนเรื่องความปลอดภัยก็หาห่วงครับเพราะโค้ดการคำนวนทั้งหมดจะอยู่ใน DLL ซึ่ง decompile ได้ลำบาคครับ
เพราะเท่านั้นยังไม่พอการประมวลผลบางส่วนถูกซ่อนใน webservice อีกเรียกได้ว่าจัดเต็มครับ ปลอดภัยแน่ๆครับ ระบบนี้เหมาะกับ private group หรือ คนที่สนใจจะขาย ea นะครับ
โดนมีให้เลือก 3 ระดับความปลอดภัย
ระดับ 1 แก้ได้โดย decompile mq4
ระดับ 2 แก้ได้โดย decompile dll (อันนี้ก็ยากแล้วครับ)
ระดับ 3 แก้ได้โดน hack sever web ครับ (ซึ่งอันนี้ยิ่งยากเข้าไปอีก)

as12df

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กันยายน 30, 2013, 08:53:10 pm »
ถ้ามีความรู้เรื่องภาษา C ก็ใช้ไฟล์ .dll เข้าเสริมเลยครับ เพราะ MQL4 มีการรองรับการเรียกใช้งานไฟล์ .dll อยู่แล้ว
และอีกอย่างการจะ decompile ไฟล์ .dll ที่เป็นภาษา C นั้นค่อนข้างยาก

หรือแม้ว่ามันจะทำได้ก็จริงแต่ก็คงจะยากกว่าการ decompile ไฟล์ ex4 ให้เป็น mq4 หลายเท่าแหล่ะครับ อันนั้นมันหาง่ายเกินไป จากประสบการณ์นะ
 ;)

ขอบคุณครับที่ช่วยอธิบาย ;D

noei333

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: ตุลาคม 01, 2013, 02:04:35 am »

สำหรับใครที่สนใจนะครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับ ระบบกำลังพัฒนาอยู่ครับ โดนเรื่องความปลอดภัยก็หาห่วงครับเพราะโค้ดการคำนวนทั้งหมดจะอยู่ใน DLL ซึ่ง decompile ได้ลำบาคครับ
เพราะเท่านั้นยังไม่พอการประมวลผลบางส่วนถูกซ่อนใน webservice อีกเรียกได้ว่าจัดเต็มครับ ปลอดภัยแน่ๆครับ ระบบนี้เหมาะกับ private group หรือ คนที่สนใจจะขาย ea นะครับ
โดนมีให้เลือก 3 ระดับความปลอดภัย
ระดับ 1 แก้ได้โดย decompile mq4
ระดับ 2 แก้ได้โดย decompile dll (อันนี้ก็ยากแล้วครับ)
ระดับ 3 แก้ได้โดน hack sever web ครับ (ซึ่งอันนี้ยิ่งยากเข้าไปอีก)
อ่านแล้วพอปลอดภัยได้ในระดับหนึ่งแต่ยังป้องกัน Copy Trade ไม่ได้อ่ะ เดียวนี้ลูกค้าหัวหมอเยอะ เปิดตัว Invester Password  Copy แล้วหาลูกค้าต่อตัวเองอีก เคยโดนมากับตัวเลยอ่ะ

as12df

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: ตุลาคม 02, 2013, 10:32:55 am »

อ่านแล้วพอปลอดภัยได้ในระดับหนึ่งแต่ยังป้องกัน Copy Trade ไม่ได้อ่ะ เดียวนี้ลูกค้าหัวหมอเยอะ เปิดตัว Invester Password  Copy แล้วหาลูกค้าต่อตัวเองอีก เคยโดนมากับตัวเลยอ่ะ
แล้วแต่ระบบนะครับถ้าเป็นพวกเปิดปิดเร็วก็ copy ไม่ทันครับ แต่ถ้าเล่นยาวไม่รอดครับ เพราะเหมือนอัด video จาก tv แบบนี้ทำอะไรไม่ได้ครับ