Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามการเขียนอีเอจากเเท่งเทียน  (Read 10604 times)

สอบถามการเขียนอีเอจากเเท่งเทียน ถ้าเขียนจะเขียน การเรียงตัวกันของเเท่งเทียน 3 เเท่ง จะเริ่มอย่างไรพอมีตัวอย่างไหม
 ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
ก็ไม่มีอะไรยากนี้ครับแค่เรียกค่าแท่งเทียนแต่ละแท่ง ในจำนวนที่ต้องการมาเก็บไวในตัวแปร array ก่อนจากนั่นก็นำค่าในนั่นหละครับมาเข้าเงื่อนไขที่คุณต้องการ คราวๆๆมันก็มีแค่นี้จริงๆๆครับ

ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะลองไปสร้างดู

ตรงที่ต้องนำค่ามาเก็บไว้ที่ตัวเเปร ต้องเขียนยังไงอ่า ???

admin

int start()
  {

double p[10];
    for(int j=0;j<10;j++)
      { 
         p[j]= iClose( NULL,NULL, j) ;

}

for( int ii=0;ii<10;ii++)
      { 
         Print(" Close :",p[ii]);

}

return(0);
  }
« Last Edit: เมษายน 07, 2013, 11:57:32 pm by admin »

พี่ๆช่วยผมเขียนเเบบเต็มๆๆให้ดูเป็นตัวอย่างหน่อยไปไม่เป็นจิงๆๆ หาอีเอเเนวเเท่งเทียนมาดูเป็นตัวอย่างไม่ได้เลย

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ต้องแปรความหมายของ  การเรียงตัวกันของเเท่งเทียน 3 เเท่ง  ออกมาก่อนถึงจะเขียนถูกครับ

ประมาณนี้อะ  ;D อันนี้เป็นจุดเข้าซื้อ ส่วนจุดขายออก กำลังตามมา ขอบคุณทุกความช่วยเหลือ

admin

มันต้องมองย้อนกลับครับ
 จาก  แท่งที่ 1 เท่ากับ 3
แท่งที่ 3 เท่ากับ 1 ครับ

BUY

if( ( close[1] > close[2] ) && (open[2] == close[3]) )

SELL

if( ( close[1] < close[2] ) && (open[2] == close[3]) )

555+ หมดปัญญา ยิ่งเขียน ยิ่งงง ??? ??? ??? ??? ???
เอาภาพมาให้ดู ที่ผมค้นหามา เผื่อมันจะเป็นเเนวทาง  ;D