Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เราสามารถกำหนดให้ ea ปิดโดยไม่ต้องใช้ sl tp ได้ไหมครับ  (Read 8024 times)

benz8842

• Newbie
  • *
เราสามารถกำหนดให้ ea ปิดโดยไม่ต้องใช้ sl tp ได้ไหมครับ คือให้เก็บกำไรเองว่าควรจะเก็บเท่าไหร่ก็ปิดเท่านั้น

admin

• Administrator
  • Hero Member
ทำได้ครับโดยการใช้เงื่อนไขเพื่อตรวจสอบ Profit ของ Order ช่วยครับ

benz8842

• Newbie
  • *
ช่วยอธิบายให้หน่อยสิครับ ว่ามันเป็นอย่างไง ตรวจสอบ profit

admin

• Administrator
  • Hero Member
ใช้ loop for กับคำสั่ง OrderSelect เป็นตัวเลือก Order ขึ้นมาก่อนจากนั่นใช้เงื่อนไขเป็นตัวตรวจสอบครับ

for(int i=0;i<OrdersTotal();i++)
   {
      OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
        if(OrderProfit( ) > 0)
               {
                เขียน code ให้ทำงานตามที่ต้องการ
               }

}

benz8842

• Newbie
  • *
อ่า พอเข้าใจละขอบคุณมากครับ