FREE EA AND INDICATOR คือแจกฟรีจริงๆไม่ต้องสมัคร Downline > แจก EA ฟรี

ea copy trade

<< < (3/12) > >>

admin:
ก็อาศัยการเขียนไฟล์และการอ่านไฟล์ครับ วิธีการก็คือเราต้องมี  MT4 ตัวแม่ 1 ตัว และ MT4 ตัวลูกอย่างน้อย 1 ตัวคือมีตัวลูกมากกว่า 1 ได้ครับแต่มีตัวแม่แค่ตัวเดียวครับ

การใช้งานก็คือ ใช้ EA ที่เป็น Master ที่ตัวแม่ก่อนจากนั่นในค่า input เราก็ set ค่าให้มันเลือกที่ save ไฟล์ที่ไหนก็ได้ครับแต่ให้เราจำไว
จากนั่นไป set ที่ตัวลูกและในช่อง input เหมือนกันให้เลือกไปยังไปที่ตัวแม่เขียนข้อมูลการชื้อขายเก็บเอาไว ครับ หลักๆๆก็มีแค่นี้ ที่นี้ถ้าเราเปิดอะไรที่ตัวแม่ตัวลูกก็จะเปิดตามครับ

doc9903:
พี่สงสัยเรื่องการใช้ EA copy trade นี้มา copy order จากหลายคู่เงิน
เดิม copy EURUSD คู่เดียว ไม่มีปัญหา เพราะเราใส่ EA ไว้ใน chart EURUSD

ต่ออมาใช้ copy order หลายคู่เงิน EA_slave มันก็อ่านว่ามี signal จากคู่เงินนั้นๆกี่ order
แต่ไม่ ยอมเปิด order ตามเลย  ???

นี่แสดงว่าจะต้องใส่ EA ทั้งตัวรับ ตัวส่งลงใน chart ของแต่ละคู่เงินที่เทรด ใช่หรือเปล่า เช่น
ต้องเปิด order ของ EURUSD, GBPUSD. USDCHF, USDJPY, AUDUSD ก็ต้องใส่ EA
copy trade ลงใน chart ของ EURUSD, GBPUSD. USDCHF, USDJPY, AUDUSD
ของทั้ง account Master และ Slave หรือเปล่า จึงจะเปิด order ได้ทุกคู่ที่ต้องการ

ตอนนี้พี่กลัวแต่ว่า EA ตัว Slave ใส่ซ้ำ มันจะเปิด orders แล้วปิดทันที ทำให้เสียแต่ค่า Spread

admin:
ตัวแม่ใส่แค่ตัวเดียวครับ ส่วนตัวลูก Copy trade ตัวนี้มันต้องใส่ในคู่เงินที่เรามีการเปิดด้วยครับถึงชื้อให้เราได้ครับ

anuchit569ice:

--- Quote from: admin on เมษายน 13, 2013, 06:04:27 pm ---ก็อาศัยการเขียนไฟล์และการอ่านไฟล์ครับ วิธีการก็คือเราต้องมี  MT4 ตัวแม่ 1 ตัว และ MT4 ตัวลูกอย่างน้อย 1 ตัวคือมีตัวลูกมากกว่า 1 ได้ครับแต่มีตัวแม่แค่ตัวเดียวครับ

การใช้งานก็คือ ใช้ EA ที่เป็น Master ที่ตัวแม่ก่อนจากนั่นในค่า input เราก็ set ค่าให้มันเลือกที่ save ไฟล์ที่ไหนก็ได้ครับแต่ให้เราจำไว
จากนั่นไป set ที่ตัวลูกและในช่อง input เหมือนกันให้เลือกไปยังไปที่ตัวแม่เขียนข้อมูลการชื้อขายเก็บเอาไว ครับ หลักๆๆก็มีแค่นี้ ที่นี้ถ้าเราเปิดอะไรที่ตัวแม่ตัวลูกก็จะเปิดตามครับ

--- End quote ---

แล้วทำไงต่อหรอครับ คือแบบว่าผมไม่เข้าใจอ่ะครับ ที่พี่บอกว่า "การใช้งานก็คือ ใช้ EA ที่เป็น Master ที่ตัวแม่ก่อนจากนั่นในค่า input เราก็ set ค่าให้มันเลือกที่ save ไฟล์ที่ไหนก็ได้ครับแต่ให้เราจำไว
จากนั่นไป set ที่ตัวลูกและในช่อง input เหมือนกันให้เลือกไปยังไปที่ตัวแม่เขียนข้อมูลการชื้อขายเก็บเอาไว" ซึ่งในที่พี่บอกผมก้อทำแล้ว  มันก้อจะมี Folder ที่ชื่อว่า mt4copy ขึ้นมาอ่ะครับ ต้องเอาอะไรไปใส่ใน Folder นี้ไหมครับหรือ แค่เปิด MT4 ตัวลูก ขึ้นมาอย่างเดียว หรืออย่างไงพี่ช่วยตอบหน่อยนะครับ งง (T^T)

admin:
ไม่ต้องทำอะไรต่อทั้งนั่นครับ ใน input ให้ตัวแม่กับตัวลูกชี้ไปที่ folder เดียวกันพอครับเดียว EA มันจะจัดการเรื่องไฟล์ของมันเองที่นี้ใน ตัวลูกเราต้อง ไปใส่ในกราฟของคู่เงินที่เราจะทำการเปิดนะครับถ้าใส่ไม่ตรงกราฟมันไม่เปิดให้นะครับ เช่นตัวแม่เปิด EU ตัวลูกต้องต้องติดตั้งในกราฟ EU นะครับมันถึงเปิด Order ให้นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version