Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: [ถาม] วิธีตรวจสอบ URL  (Read 145551 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: [ถาม] วิธีตรวจสอบ URL
« Reply #60 on: สิงหาคม 22, 2012, 09:23:26 pm »
ใช้ครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #61 on: สิงหาคม 22, 2012, 09:27:34 pm »
งงทำอะไรไม่ถูกเลยครับ มันมีหลายไฟล์มาก ไม่รู้อะไรเป็นอะไร
ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมต้องไปตำราเรื่องอะไรอ่าน
ขอบคุณครับ

admin

« Reply #62 on: สิงหาคม 22, 2012, 09:39:01 pm »
จริงๆต้องลองเขียน C++ ก่อน จากนั่นศึกษา  OOP ก่อนนะครับ  จากนั่นก็เรียนรู้ MFC แต่ไมโคซอฟท์ เวลามันเปลี่ยน vesion ทีชอบเปลี่ยนกฏการเขียน code ตลอดใน MFC อ่ะ  เพราะถ้าไม่ศึกษาตามที่ผมบอก จะอ่าน code แล้ว งง ครับหรืออย่างน้อยที่สุด ศึกษา c++ กับ ลองใช้ MFC  ครับยังไม่ต้องไปศีกษา OOP ก็ได้ครับ เพราะมันเป็นภาษา C++ ครับ พอได้แล้ว ถึงจะเรียกความสามารถของ c++ ของมาใช้งานได้ครับ

D_Diamond

« Reply #63 on: สิงหาคม 22, 2012, 09:43:59 pm »
ลองทดสอบเขียนเล่นๆคอมไพล์ผ่าน  แต่เอามาใช้ไม่ได้  error 127  :'(

admin

« Reply #64 on: สิงหาคม 22, 2012, 10:18:50 pm »
เอาไฟล์
MFCLibrary1.cpp กับ  MFCLibrary1.def  มาให้ผมครับ

D_Diamond

« Reply #65 on: สิงหาคม 22, 2012, 10:26:16 pm »
มันต้องทำอะไรก่อนเหรอครับ

admin

« Reply #66 on: สิงหาคม 22, 2012, 10:36:37 pm »
เอา 2 ไฟล์ที่ผมแก้ให้ไปใส่แทนอันเดิมแล้ว compiler ดูครับเมื่อได้ Dll แล้ว ก่อนใส่ Dll ใหม่ให้ปิด EA ตัวเดิมก่อนนะครับไม่งั้นมันจะไม่อ่านค่า Dll ใหม่ให้ครับ

D_Diamond

« Reply #67 on: สิงหาคม 22, 2012, 10:49:57 pm »
ใช้ได้ไม่เออเร่อแล้วครับ  ทุกฟังก์ชั่นที่ให้ mt4 เรียกใช้ต้องทำแบบนี้หมดเลยใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเป็นฟังก์ชันภายใน ที่่ dll เรียกใช้กันเองทำยังไงครับ  หรือเขียนแบบปกติได้เลย

admin

« Reply #68 on: สิงหาคม 22, 2012, 10:56:30 pm »
ใช้ได้ไม่เออเร่อแล้วครับ  ทุกฟังก์ชั่นที่ให้ mt4 เรียกใช้ต้องทำแบบนี้หมดเลยใช่ไหมครับ

แล้วถ้าเป็นฟังก์ชันภายใน ที่่ dll เรียกใช้กันเองทำยังไงครับ  หรือเขียนแบบปกติได้เลย
ใช้ครับ
ใช้ครับแต่ต้องตรงตามหลักของ C++ นะครับ ส่วนเรื่องตัวแปรกับฟังก์ชั่นอื่นๆๆ ก็ต้องยึด MFC + C++ นะครับ เพราะเรากำลังเขียน C++ ไม่ใช้ MQL4 ครับ

D_Diamond

« Reply #69 on: สิงหาคม 22, 2012, 11:06:12 pm »
ขอบคุณมากครับ ลองเขียนดูได้แล้วทั้งฟังก์ชั่นภายในและภายนอก
ต่อไปก็เอาฟังก์ชั่น ที่เขียนใน mq4 ย้ายมาไว้ใน dll ให้หมด ตรงนี้เขียนเหมือนๆเดิมไม่น่ามีปัญหา

คงไปติด mfc ที่เรียก windows handle ที่ถามทิ้งไว้ครั้งก่อน  พอจะมีตัวอย่างการเรียกใช้ไหมครับ

เดี๋ยวจะลองเขียนอีเอตัวแรกมาแจก ก่อนจะทำขาย

admin

« Reply #70 on: สิงหาคม 22, 2012, 11:25:46 pm »
จริงๆๆถ้าเราหา InternalDll.lib ได้ไม่ต้องเหนื่อยทำอะไรเลยครับแค่ดึงฟังก์ชั่นของ dll ตัวเดิมมาใช้ใน Dll เราก็จบแล้วครับ

admin

« Reply #71 on: สิงหาคม 23, 2012, 01:53:05 am »
มันต้องมีวิธีดึง ฟังก์ชั่นใน Dll ออกมาใช้โดยที่ไม่ต้องมี lib ไฟล์ ถ้าทำได้ Dll คุณก็เรียกการเช็กข้อมูลจาก Dll ตัวเก่าก็จบแล้วครับ

D_Diamond

« Reply #72 on: กันยายน 01, 2012, 06:21:33 pm »
ถ้าเราใช้คำสั่งจาก mt4 หา window handle

int WindowHandle( string symbol, int timeframe)

แล้วส่งเลขไปให้ dll จะใช้ mfc อ่านค่า title bar ได้หรือเปล่าครับ

ผมเห็นหลายอีเอหลายเหมือนกันที่ส่ง WindowHandle ไปให้ dll
อย่าง wallstreet,forexthor มันส่งไปทุกฟังก์ชั่นเลย

admin

« Reply #73 on: กันยายน 02, 2012, 01:21:51 am »
ถ้าเราใช้คำสั่งจาก mt4 หา window handle

int WindowHandle( string symbol, int timeframe)

แล้วส่งเลขไปให้ dll จะใช้ mfc อ่านค่า title bar ได้หรือเปล่าครับ

ผมเห็นหลายอีเอหลายเหมือนกันที่ส่ง WindowHandle ไปให้ dll
อย่าง wallstreet,forexthor มันส่งไปทุกฟังก์ชั่นเลย
มันส่ง Handle ของหน้าต่างกราฟเท่านั่นครับ ที่เราต้องการคือ handle ของโปรแกรม mt4 ครับเราถึงจะได้ Account Number ของ MT4 นั่นๆๆ

D_Diamond

« Reply #74 on: กันยายน 02, 2012, 10:23:08 am »
อ่าว เวรกรรม ทำไมมันยากงี้หวา