Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากได้ EA เลื่อนSLอัตโนมัติ  (Read 8539 times)

MATER.ZAA

• Newbie
  • *
อยากได้ EA เลื่อนSLอัตโนมัติ
« on: มิถุนายน 06, 2012, 04:11:43 am »
ประมาณว่า เมื่อไปกราฟ +10 pip  อยากให้SLเลื่อนมาตรงราคาที่จะได้เปิดเพื่อที่ได้จะปิดเท่าทุน
เมื่อกราฟ +20 pip SLเลื่อนไป+5 pip จากราคาที่เปิดอยู่จะได้ไม่ปิดแบบขาดทุน
ผมอยากได้สัก 3-4 จังหวะ มีทางไหนพอได้ทำได้มั้งครับช่วยผมหน่อยเถอะครับจนปัญญาจริงๆ :'(

SuperWinner

• Newbie
  • *
Re: อยากได้ EA เลื่อนSLอัตโนมัติ
« Reply #1 on: มิถุนายน 06, 2012, 08:55:42 am »
ลองเอาไปใช้ดูครับ มีหลายตัวเหมือนกัน... ;D

MATER.ZAA

• Newbie
  • *
Re: อยากได้ EA เลื่อนSLอัตโนมัติ
« Reply #2 on: มิถุนายน 06, 2012, 05:30:13 pm »
ลองเอาไปใช้ดูครับ มีหลายตัวเหมือนกัน... ;D

ผมลองทดสอบดูแล้ว  คือกราฟ+ไปเรื่อย SLก็ขยับตามไปด้วยเป็นแบบStep

ึิคืิอว่าผมอยากให้เป็นแบบว่า เมื่อ +10PIP /// SLเลื่อนมา +1PIP ขยับทีเดียวพอ จังหวะที่1จบไป
เมื่อ +20PIP /// SLเลื่อนมา +5PIP ขยับเดียวพอ ขยับทีเดียวพอ จังหวะที่2จบไป

ประมาณนี้ ถ้าใครเก่งEAช่วยผมหน่อยครับอยากได้มากจริงๆๆ