Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ทำไงให้รู้ว่าออเดอร์ไหนปิดด้วย SL  (Read 20160 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ทำไงให้รู้ว่าออเดอร์ไหนปิดด้วย SL
« Reply #15 on: พฤษภาคม 17, 2012, 09:41:11 pm »
ถ้ามีแค่ TP 40 pip ครับ sl 6 pip  และ  trailing  บ้าง นี้วิธีที่ผมคิดได้น่าจะใช้ได้ แต่พอบอกว่ามี close มือนี้ผมเลยไม่แน่ใจว่าจะได้ผลเท่าไร  แต่ถ้ามีแค่ Tp SL และ Trailing  โบรเกอร์ 5 จุดมันปิดไม่ค่อยจะตรงอยู่แล้วครับสำหรับ TP SL แต่จาก Statment ที่ให้ดูน่าจะเป้น Trailing ใช่ไหมครับ SL ยังเป็นบวกได้ถ้าปิดตรงจุด วิธีที่ผมจะใช้คือ 1. เอาราคาปิด มาตั้งก่อน แล้วดูว่าราคาปิด มีค่ามากกว่าหรือหน้อยกว่า SL  TP อย่างไรมั้ง  ถ้าราคาปิดมากกว่า TP นี้คือโดนที่ TP แน่นอนแต่เป้นไปได้น้อยมาก  แต่ถ้าราคาปิดน้อยกว่า SL นี้คือโดน SL แน่ๆๆซึงโอกาสเป็นไปได้มากเพราะโบรกลัวขาดทุนชอบทำกับเราประจำ  แต่หากราคา ปิด อยู่ระหว่าง SL กับ TP  ผมจะใช้ผลต่างของ ราคาปิด - SL มาเทียบกับผลต่างของ ราคาปิด- TP  ว่าใกล้อันไหนมากกว่ากัน หากใกล้ SL มากกว่าแบบมีนัยเลยก็แสดงว่า โดน SL แน่ๆครับ แต่ถ้าหากราคามันวิ่งแล้ว trailing มันวิ่งขึ้นไปใกล้ TP มากๆนี้ผมไม่แน่ใจว่า TP มีโอกาสปิด ต่ำกว่าจุดที่เราตั้งหรือเปล่าครับในโบรเกอร์ 5 จุด ถ้ามีโอกาสวิธีที่ผมกล่าวมาก็จะมีจุดอ่อนเพราะจะบอกได้ไม่แน่ชัดว่าโดนอะไรกันแน่ระหว่าง SL กับ tp หากไม่มี ก็ยังใช่ตรวจสอบได้ครับว่าใกล้ค่าไหนมากกว่า แต่วิธีที่หาค่าสีออกมาเลยว่าเป้นแดงหรือเขียวนี้ผก็ยังหาอยู่แต่ยังไม่เจอครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
Re: ทำไงให้รู้ว่าออเดอร์ไหนปิดด้วย SL
« Reply #16 on: พฤษภาคม 17, 2012, 09:45:03 pm »
อ่านแล้วหมดหวังเลยครับ  สรุปว่าขอโยนความผิดให้ metaquote ที่ลืมสร้างคำสั่งเช็ก SL TP มาให้

admin

• Administrator
« Reply #17 on: พฤษภาคม 17, 2012, 10:29:20 pm »
เรื่อง comment นี้โบรเกอร์ไหนที่ไม่มีหรอครับคุณ D_Diamond ผมอยากลองอะไรบ้างอย่าง มันต้องมีอะไรสักอย่างแน่นอนที่โบรเกอรืมันส่งกลับให้ MT4 เรารู้ว่าอันนี้โดน SL แล้วแสดงผลสีแดงครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #18 on: พฤษภาคม 17, 2012, 10:40:13 pm »
โบรคที่มี slip ปิดไม่ค่อยตรงหรอกครับ ผมโดนมาแล้ว ตั้ง stop +1 +3 +5 อะไรแบบเนี้ย โดนแด๊รก เวลากระชาก
ทำอย่างที่ admin บอกครับ เอาราคาลบกัน แล้วทำเป็นค่าสัมบูรณ์เอามาเปรียบเทียบกัน ว่าอันไหนใกล้กว่า ก็เป็นอันนั้น

แต่ราคาไม่ตรงหรอกครับ ถ้ามี slip นอกจากออร์เดอร์ท่านจะ tp ตอนตลาดเงียบๆ ตีสามตีสี่

ปล.เว็บเข้ายากจริงๆเพิ่งสังเกตุ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
« Reply #19 on: พฤษภาคม 17, 2012, 10:57:48 pm »
เรื่อง comment นี้โบรเกอร์ไหนที่ไม่มีหรอครับคุณ D_Diamond ผมอยากลองอะไรบ้างอย่าง มันต้องมีอะไรสักอย่างแน่นอนที่โบรเกอรืมันส่งกลับให้ MT4 เรารู้ว่าอันนี้โดน SL แล้วแสดงผลสีแดงครับ

Thinkforex Live1 ครับ มีแต่ชื่ออีเอ ไม่มี [sl] [tp]
เคยเล่น traderway ไม่มีอะไรเลยคอมเม้นมันเขียนอะไรไม่รู้เรื่อง
บางโบรกก็มีมั่งไม่มีมั่ง

โบรคที่มี slip ปิดไม่ค่อยตรงหรอกครับ ผมโดนมาแล้ว ตั้ง stop +1 +3 +5 อะไรแบบเนี้ย โดนแด๊รก เวลากระชาก
ทำอย่างที่ admin บอกครับ เอาราคาลบกัน แล้วทำเป็นค่าสัมบูรณ์เอามาเปรียบเทียบกัน ว่าอันไหนใกล้กว่า ก็เป็นอันนั้น

แต่ราคาไม่ตรงหรอกครับ ถ้ามี slip นอกจากออร์เดอร์ท่านจะ tp ตอนตลาดเงียบๆ ตีสามตีสี่

ปล.เว็บเข้ายากจริงๆเพิ่งสังเกตุ

ถ้ามี slip อีเอจะใช้ไม่ได้ทันทีครับ  ต้องหยุดไม่งั้นขาดทุน

อีเอที่ว่านี่คือ MDP ครับ
อ่านเต็มๆได้ที่นี่
http://expertfxtrading.com/th/mdp.html

phoenicis

• Newbie
  • *
« Reply #20 on: พฤษภาคม 18, 2012, 10:37:54 am »
มารอเก็บความรู้ อิอิ

ปล.ผมก็พยายามคิดตามแล้วนะ แต่คิดไม่ออกจริงๆ