Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอความช่วยเหลือเรื่อง code ครับ!!!  (Read 7602 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
สิ่งที่ต้องการมีดังนี้ครับ
1.ถ้าต้องการเปิด order sell ไปเรื่อยๆ ถ้าหาก ถึง 1.3300 แล้วให้หยุดเปิด order sell ครับ
2.ถ้าต้องการเปิด order buy  ไปเรื่อยๆ ถ้าหาก ถึง 1.3400 แล้ว ให้หยุดเปิด order buy ครับ
**ผมลองเขียนตามคำสั่งด้านล่าง แต่มันไม่เข้าเงื่อนไขอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าถูกหรือป่าว
    รบกวนแนะนำด้วยครับ

if((OrderType() == OP_SELL) && (Ask <= 1.3300 )) return(0);
  if((OrderType() == OP_BUY) && (Bid >= 1.3400)) return(0);

ขอบคุณครับ

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง code ครับ!!!
« Reply #1 on: มีนาคม 29, 2012, 05:50:25 pm »
ก่อนจะใช้ ordertype ได้ ต้องใช้ orderselect ก่อนนะครับ ไม่ทราบใช้แล้วยัง

admin

• Administrator
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่อง code ครับ!!!
« Reply #2 on: มีนาคม 29, 2012, 09:59:38 pm »
1.ถ้าต้องการเปิด order sell ไปเรื่อยๆ ถ้าหาก ถึง 1.3300 แล้วให้หยุดเปิด order sell ครับ
2.ถ้าต้องการเปิด order buy  ไปเรื่อยๆ ถ้าหาก ถึง 1.3400 แล้ว ให้หยุดเปิด order buy ครับ
**ผมลองเขียนตามคำสั่งด้านล่าง แต่มันไม่เข้าเงื่อนไขอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าถูกหรือป่าว

if((OrderType() == OP_SELL) && (Ask <= 1.3300 )) return(0);
  if((OrderType() == OP_BUY) && (Bid >= 1.3400)) return(0);

ขอบคุณครับ
คือต้องการให้มันเปิด order ต้องใช้คำสั่ง ordersend ในการสั่งให้ปิด order ครับ

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
« Reply #3 on: มีนาคม 30, 2012, 08:16:27 am »

ขอบคุณครับ
คือต้องการให้มันเปิด order ต้องใช้คำสั่ง ordersend ในการสั่งให้ปิด order ครับ

ต้องขอโทษ คุณAdmin ด้วยครับที่อธิบายไม่ชัดเจน
คือ ระหว่างเปิด Sell หรือ ฺBuy อยู่ ถ้าหาก ราคา ถึงเงื่อนไขที่ต้องการ ก็ให้หยุดเปิด order (ไม่ปิด order นะครับ)
และ EA ก็ทำงานไปเรื่อยๆ พอราคาไม่อยู่ในเงื่อนไข ก็ให้มันเปิด order ตามปกติอ่ะครับ
เช่น *ผมเปิด sell ที่ราคา 1.3350 ไปเรื่อยๆ แต่พอราคา์น้อยกว่า 1.3300 ให้หยุดการเปิด แต่ถ้าราคามากกว่า 1.3300
       ก็ให้เปิด order sell ปกติครับ
     *ผมเปิด buy ที่ราคา 1.3300 ไปเรื่อยๆ แต่พอราคา์มากกว่า 1.3360 ให้หยุดการเปิด แต่ถ้าราคาน้อยกว่า 1.3360
       ก็ให้เปิด order buy ปกติครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
« Reply #4 on: มีนาคม 30, 2012, 11:39:19 am »
ก็ใช้แค่ เงื่อนไข if ตรวจสอบราคาก่อนก็พอแล้วครับ ให้มันตรวจสอบว่าราคาอยู่ในช่วงเงื่อนไขอันไหนของคุณ ถ้าเงื่อนไขเป้นจริงก็ค่อยหลุดไปเปิด order ครับ